NHIẾP ẢNH: ẢNH XƯA- ẢNH LỊCH SỬ

Các thớt khác của Toybox

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có vài tấm ảnh xưa từ hồi lâu lắm rồi khi mà ông cụ kị anh em mình còn mặc xà lỏn. Post lên để anh em mình ngắm nghía.
Nguồn: Hoasontrang.net

yahoo: minhtin6

Điện Kính Thiên
Cái này các nhà khoa học đang đào bới thì phải.

Đền Ngọc Sơn

Văn miếu đây ah.

Còn rất nhiều về hình ảnh người Hà Nội xưa. Để xem nếu các bác thích thì em mới post tiếp.

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi hi các bác có nhìn thấy cầu Thê Húc của chúng ta trong bức ảnh đền Ngọc sơn không. Ảnh này hầu hết được chụp vào giữa thế kỷ 19.

Tiếp tục một số ảnh cực đẹp luôn:

Bưu điện Hà Nội đây rồi.

Đây là ga Hàng Cỏ ah.

Chợ Đồng Xuân.

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Cửa Bắc.

Hàng ĐỒng.

Hồ Tây thơ mộng đây. Đường Thanh Niên ở đâu các bác nhẩy :D

thha9

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này hay đấy, dù sao cũng biết được ngày xưa thế nào. Tớ cứ tưởng cầu Thê Húc ngày xưa đã như bây giờ rồi chỉ khác chất liệu bằng gỗ thôi. Nhì ảnh này mới thấy đúng thực thời xưa. Cám ơn Bác.

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tiếp tục ảnh Hà Nội:

Thảo Cầm Viên.

Phố Huế đây các bác.

Và đây là cầu Long Biênnnnnnnnnnnn. Tuyệt đẹp (em cho là thế đừng bác nào mắng em kiêu tội nghiệp).

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm vài bức nữa về Hà Nội:

Toàn cảnh Hoàng Thành Thăng Long.

Hồ Gươm đây ah. Hồi trước nó rộng gấp đôi bây giờ thì phải. Tháp Bảo An bây giờ đã nằm trên vỉa hè đường Đinh Tiên Hoàng rồi còn gì. Mà có vẻ lúc trước có vẻ cũng cao hơn bây giờ.
IMG]http://img292.echo.cx/img292/7251/pagodevoiphucbalny7ad.jpg[/IMG]

Đền Voi Phục đây. không khác bi giừ là mấy.

Đền (chùa) ở Hồ Tây. Em vào rồi hiện vẫn còn nhưng quên tên. Hình như nằm ở chỗ hai tháp mới xây hay sao ý.

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hơ hơ. Không bác nào muốn xem đồ cổ ah. Chả bình loạn gì cả, hơi buồn, mai post tiếp.

Nhà hát lớn.

Ðường Paul Bert nay là phố Tràng Tiền tèn tén ten.

Leng keng leng keng .

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thật ra ảnh của bác tuyệt vời quá, không thốt nên lời thôi. Mọi người cổ vũ cho anh chàng Hộp Đồ Chơi 1 cái nào.
Tuyệt vời! Tuyệt vời! Tuyệt vời!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...