nhiệt độ của cpu

Các thớt khác của dinhvandiep

chituanonline

NHẬP HỘI
thông thường Chip chỉ dao động từ 55*C trở xuống là đẹp nhất, Chip của bạn như vậy là có vấn đề rồi, có thể quạt hoặc keo tản nhiệt của bạn gặp trục trặc.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thông thường Chip chỉ dao động từ 55*C trở xuống là đẹp nhất, Chip của bạn như vậy là có vấn đề rồi, có thể quạt hoặc keo tản nhiệt của bạn gặp trục trặc.
Bình thường thôi mà. Nhiệt độ như bác thì chỉ có khi CPU ngồi chơi hay chạy mấy ứng dụng văn phòng nho nhỏ thôi :D

lucky000

MÁY HỎNG
Nếu CPU ở dưới 50% mà nhiệt độ như thế thì máy có vấn đề rồi, nếu bạn không khắc phục sớm thì sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tuổi thọ của máy ! Nhiệt độ của máy mình khi duyệt Web , nghe nhạc ,xem phim luôn ở mức 30-40 độ như hình dưới !

Attachments

54.1 KB · Đọc: 8
    87.9 KB · Đọc: 8

edunguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu CPU ở dưới 50% mà nhiệt độ như thế thì máy có vấn đề rồi, nếu bạn không khắc phục sớm thì sẽ ảnh hưởng rất lớn đến tuổi thọ của máy ! Nhiệt độ của máy mình khi duyệt Web , nghe nhạc ,xem phim luôn ở mức 30-40 độ như hình dưới !
Thế nhiệt độ phòng là bao nhiêu hả bác. Em thấy có nhiều người mùa hè đo everest nhiệt độ dao động trong khoảng 34-40C, không biết có nhầm lẫn gì không đây vì em dám chắc nếu không ngồi phòng điều hòa thì nhiệt độ trung bình ở Hà Nội phải tầm trên 32C.

dinhvandiep

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nhiệt độ đó là e lướt web nghe nhạc chat chít, word đó. nó từ 56-65, chơi đột kích nó lên 70 :((
còn ko dùng gì nó cũng 54-55-56 :(

edunguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đột kích thì máy em cũng phải 70C, Phi đội còn dữ dội hơn, trên 75C
được cái idle chỉ 45-50C, tại cái quạt phải trên 50C nó mới quay, có khi trên 55C nó cũng chẳng thèm quay.
Mà nick CF của bác là gì thế, nick của em là l0ck

Minh An

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các pro cho hỏi nhiệt độ của con cpu core 2 dual khoảng 56-65 có nóng ko các bác

Nếu nhiệt độ như vậy thì cũng bình thường chứ không phải nóng lắm. Muốn biết thực tế nóng hay không phải Test sử dụng trong điều kiện nào. Sử dụng trong phòng máy lạnh hay phòng thường. Trời nóng hay mát. Có dùng đồ họa hay xem phim HD...

hannhell

GÂY DỰNG
Mình dùng máy thông thường là khoảng 50-60oC, khi chạy nhiều chương trình thì lên khoảng 65oC, còn nếu chơi game kiểu CF thì lên đến 75oC,chạy gần 2 năm nay mà vẫn chưa có bất kỳ trục trặc gì. Chưa bao giờ xuống đến 35-40oC cả, mình dùng dell vostro T7100.

dinhvandiep

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình dùng máy thông thường là khoảng 50-60oC, khi chạy nhiều chương trình thì lên khoảng 65oC, còn nếu chơi game kiểu CF thì lên đến 75oC,chạy gần 2 năm nay mà vẫn chưa có bất kỳ trục trặc gì. Chưa bao giờ xuống đến 35-40oC cả, mình dùng dell vostro T7100.
ơ có bác giống mình này \m/

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt