Nhiệt độ Dell Pricision M4300 thế này là có nóng không ạ?

Các thớt khác của nucteiv

nucteiv

NHẬP HỘI
Con máy của em nó chạy dao động trong khoảng nhiệt độ thế này, có lúc thì nó trồi lên tí nữa. nhờ các bác xem giúp xem có nóng không ạ. e mua quạt tản nhiệt cho nó rồi mà không ăn thua thì phải. E lướt web, down ít phim với mở pdf thôi ạ. E dùng HWmoniter thì báo thế này: Value Min Max Core 0 37 37 52 Core 1 34 33 57 GPU core 57 57 65 Còn e dùng Fanspeed thì như sau a: GPU 61 Core0 43 Core1 39 Nhờ các bác tư vấn xem có nóng không ạ, và giải pháp cho nó thế nào ạ?

chazkenji

GÂY DỰNG
bác dùng everest đo thử xem xem có khác nhiều không :D em thấy nhiệt độ đo qua everest hơi bị cao hơn so với những soft khác đấy (chênh lệch hơn những gần 10*C) :D
nếu bác cứ dùng các tác vụ văn phòng này hoài thì cũng không có gì đáng lo lắm đâu :D

mrcohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tiện cho em hỏi luôn với ạ. E dùng dell latitude 6400 (cài win7). cpu p8400, vga 4500mhd, ram 2G, bình thường chỉ vào web nghe nhạc thì nhiệt độ cpu chỉ khoảng 40-45 độ C, nhưng thử vừa quét virus bằng KIS, chơi starcrapt là vọt lên 70 độ. e thoát ra thì nhiệt độ giảm xuống khá nhanh. Lúc lên 70 độ thấy tốc độ quạt tản nhiệt báo khoảng 4800-5000. So với khi dùng xp e thấy chênh lệch khoảng 10 độ, được test bằng Everest ultimate. Như e thấy thì máy e toàn thứ mát, chip P, vga onboard mà máy nóng như thế thì có vấn đề gì k các bác? để lâu có sợ ảnh hưởng đến main k ạ?

hhiepbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy bạn hơi nóng, mình chưa dùng loại này nhưng em vaio của mình nếu dùng văn phòng, web,... thì Cpu khoảng 32-35 còn Hdd chỉ 28-30 thui. nếu dùng lâu không tốt-bạn nên tìm giải pháp giảm nhiệt độ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...