nhiệt độ HDD thế này có bình thường ko ??

Các thớt khác của pavilion

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2008 lúc 20:48
vẫn biết là dòng dv6000 "trùm" về nóng , hôm qua em để ý nhiệt độ ổ cứng sau khi chơi game 3-4 h là 50 độ C , như thế có ổn ko các bác , em bỗng lo là cái tản nhiệt của máy có vấn đề vì nhiệt độ này là khá cao rồi

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2008 lúc 21:56
mình dùng Everest và HDD Inspector đều cùng số đó nên chắc chính xác mà , bác bảo để máy download qua đêm vậy nhiệt của nó bao nhiêu ạ , vì em nghe nhiệt độ HDD dưới 50 là tốt nhất nên mới lo

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2008 lúc 00:42
Em không chú ý lắm. Nhưng bác cũng đừng quá lo lắng về vấn đề này. Mình mua máy để dùng mà.. Tất nhiên cũng đừng nên bắt cái HDD đọc / ghi liên tục nhiều quá.
Đó là lý do người ta để ý đến cái HDD Cache đó. HDD cache cao thì đĩa cứng ít đọc / ghi hơn, mát hơn...

7 Tháng hai 2008 lúc 04:37
công nhận máy bác HDD thế thì nóng thật! máy em chạy sáng đêm 2 ngày liên tục download coi phim mà cũng lên 45 là cao nhất từ trước tới giờ! có lẽ bác sắm cái đế tản nhiệt cho em nó đỡ cực, chỉ khoảng 100k là 1 cái 3 quạt mát phè rồi!
Chỉ chú ý khi xài quạt thêm ngoài thì nên lau chùi thường xuyên chỗ quạt hút, nó bám bụi nhìu sẽ ko tốt!

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 21:30
COn Acer của em thì khoảng 35-40 độ thôi.
Nếu nóng bác có thể thêm đế tản nhiệt cho chắc.
Em thấy HDD lúc bthường với nóng lên cũng ko chậm hơn là mấy. Nhưng CPU thì khác đấy.

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 21:39
vẫn biết là dòng dv6000 "trùm" về nóng , hôm qua em để ý nhiệt độ ổ cứng sau khi chơi game 3-4 h là 50 độ C , như thế có ổn ko các bác , em bỗng lo là cái tản nhiệt của máy có vấn đề vì nhiệt độ này là khá cao rồi
Máy dùng office thông thường nhiệt độ hdd tầm 35-45oC, như bác chơi game liên tục 3-4h thì lên 50 tôi nghĩ cũng không quá lạ ( tất nhiên sẽ ảnh hưởng đến máy ). Điều cần thiết là nên cho máy "nghỉ" giải lao sao bao nhiêu đó thời gian hoặc xem lại setting fan và các khe tản nhiệt nhé.

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2008 lúc 22:31
Em ngồi FIFA cả 4 tiếng mà cũng ko đến 50 đâu bác :) treo máy đêm down thì cũng bình thường thôi à :) có lẽ bác pavilion nên hỗ trợ con máy của bác thêm về tản nhiệt ^^ hơn 50 độ thì tuổi thọ HDD giảm mau lắm :D

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 19:29
Có một cách hữu hiệu trị nóng mà ko tốn tiền, đó là bác cứ mang ra chỗ nào có điều hòa mà ngồi. :D :D :D
Với thằng bạn em cũng dùng Pavillion mà có thấy nó kêu nóng gì đâu nhỉ, hôm trước nó còn khoe cho em con CPU nó bật lên có 30 độ, máy bác xem có cái gì cản lỗ tản nhiệt ko, hay có bụi chẳng hạn, nhiều máy em thấy bụi kinh khủng, bụi cũng có thể là nguyên nhân làm cho thoát nhiệt kém đi đấy

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2008 lúc 19:42
cái hdd seagate 7200rpm chơi game thì nhiệt độ đạt khoảng 39 độ C; hdd của bạn có t khá cao đấy bạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday