Nhiều chủ đề trùng lặp

Các thớt khác của rongkomodo
7 Tháng bảy 2007 lúc 17:44
Mình thấy có rất nhiều các bài viết mới hỏi về các vấn đề trùng lặp nhau quá, có cách nào để giải quyết vấn đề này không?
Ví dụ như có mỗi cái chuyện kết nối GPS của mấy cái PPC mà cứ vài ba ngày lại thấy có 1 bác hỏi, câu hỏi y chang như vậy, tại sao không tìm đọc trong 4rum trước, hoặc các Mod khi thấy bài viết như vậy không có công cụ nào chỉ dẫn hoặc nhắc nhở.
Mình cho rằng nên có biện pháp làm cho việc này tốt hơn.
Mình chỉ mong muốn cho mọi thứ tốt hơn thôi chứ không có ý này nọ gì cả, các bạn thông cảm.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 17:56
Mình thấy có rất nhiều các bài viết mới hỏi về các vấn đề trùng lặp nhau quá, có cách nào để giải quyết vấn đề này không?
Ví dụ như có mỗi cái chuyện kết nối GPS của mấy cái PPC mà cứ vài ba ngày lại thấy có 1 bác hỏi, câu hỏi y chang như vậy, tại sao không tìm đọc trong 4rum trước, hoặc các Mod khi thấy bài viết như vậy không có công cụ nào chỉ dẫn hoặc nhắc nhở.
Mình cho rằng nên có biện pháp làm cho việc này tốt hơn.
Mình chỉ mong muốn cho mọi thứ tốt hơn thôi chứ không có ý này nọ gì cả, các bạn thông cảm.
Vâng, vậy cho em hỏi sao Thread của em nhận được ít sự phản hồi đóng góp của anh em vậy?

http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=60942

Trong box PPC thì em không rõ, nhưng trong Box Laptop thì hiện tượng trên đã giảm rõ rệt sau khi Mod bỏ thời gian Edit lại bài viết, Merge các bài viết có nội dung trùng lặp và Delete các bài viết Spam thái quá!

8 Tháng bảy 2007 lúc 20:31
Cái này gọi là spam thì phải.
Ơ hay bác này, diễn đàn nó không search được là lỗi kỹ thuật, cũng chính vì thế mà khó tìm được thông tin cũ, nên người ta post bài trùng nhiều cũng là có lý do này, em thông báo cho các mod biết sao lại là spam :mad: (trước em tìm về O2s search kô ra kết quả nên khó tìm thông tin bác ạ)
Hơn nữa spam hay không các mod quản lý, các mod đọc là biết và sẽ xử lý, hà tất bác phải vào post mỗi câu vô bổ như thế, đấy mới là spam bác à, thế có phải là "Vừa ăn cướp vừa la làng không" :D

9 Tháng bảy 2007 lúc 11:39
Hình như chức năng search của diễn đàn chỉ search được những từ khóa ít nhất là 4 kí tự thì phải!??
Em test thử những từ có 3 ký tự, nếu chỉ là các ký tự trong bảng chữ cái tiếng anh thì không search được (ví dụ: "IBM", "mua", "tai"...)
Còn những từ 3 ký tự có dấu thì vẫn được: "Cần", "Tìm","Bán", ....

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday