Nhờ ACE giúp remove file indo.exe?

Các thớt khác của m500

m500

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 12:21
Em không hiểu sao máy tính lại bị hiện tượng này, nhấn ctrl+alt+dell thì sẽ bị logoff, vào task manager cũng bị. Mở my document hay my computer thì lại xuất hiện một màn hình màu xanh, Anh em xem file attach. Không biết ai đã gặp trường hợp này rồi, giúp em remove với.

Kiểm tra thì thấy trong startup có một file indo.pdf, trong task manager thì thấy indo.exe. Mới thấy đó thế là nó logoff liền, chẳng làm được gì. Anh em nào bị rồi giúp em với.

Attachments

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười 2007 lúc 17:12
Em không hiểu sao máy tính lại bị hiện tượng này, nhấn ctrl+alt+dell thì sẽ bị logoff, vào task manager cũng bị. Mở my document hay my computer thì lại xuất hiện một màn hình màu xanh, Anh em xem file attach. Không biết ai đã gặp trường hợp này rồi, giúp em remove với.

Kiểm tra thì thấy trong startup có một file indo.pdf, trong task manager thì thấy indo.exe. Mới thấy đó thế là nó logoff liền, chẳng làm được gì. Anh em nào bị rồi giúp em với.
Máy bạn bị virus indo.exe xâm nhập.Cách tốt nhất là cài lại Windows (nếu được ) cho nó an toàn và sạch sẽ .Còn nếu không muốn cài thì chịu khó search trên diễn đàn các bài viết về cách diệt virus tương tự.

B

banbebonbien

20 Tháng mười 2007 lúc 15:55
Đây là 1 loại Virus hoặc Malware.. Virus này có liên kết ra ngoài Internet và thực thi lệnh từ xa bằng việc mở port remote.
Trước tiên, bạn xóa File có trong Startup ( File PDF này nhiều khả năng có chứa liên kết mà con Virus indo.exe điều khiển )

Sau đó bạn khởi động lại máy, sử dụng 1 chương trình diệt Virus từ ngoài DOS để quét và diệt con indo.exe kia.

Nếu vấn đề vẫn chưa được giải quyết, bạn tiếp tục đưa vấn đề tại đây nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday