CÔNG NGHỆ Nhờ anh em build giúp 1 con main + chip + VGA cho cái case cũ .

Các thớt khác của oranje

oranje

Snob
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2018 lúc 17:22
Tình hình là sau 10 năm hoạt động, con case già của em đã lăn ra ngỏm củ tỏi.

10 năm trước thì em còn biết tí về IT, giờ là quên sạch sẽ rồi :D. Cho nên chỉ nhớ là hồi ấy build con case này nhiều tiền lắm, đại loại là Chip thì Core 2 duo QUAD, main ASUS P5K, VGA Nvidia 8800GS gì gì đấy, giờ nói chung là phải thay mới sạch, đến RAM cũng chả giữ lại được.

Có cái case, mấy cái ổ SSD bên trong thì em nghĩ giữ lại được (Case và nguồn đều là cooler master). Giờ nhu cầu của em chủ yếu là xem phim HD, có dùng photoshop 1 chút, các cao thủ @Zino86 vào chỉ dẫn giúp em với, chỗ nào mà nó đến lắp được cho thì càng tốt :D. Hiện đang dùng 2 màn hình cho nên nếu mà card màn hình onboard chắc cũng phải hỗ trợ dual display.

Em cám ơn nhiều ạ.

oranje

Snob
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2018 lúc 20:56
làm dàn haswell cho kinh tế bạn ơi. 5 củ mua cũ cũng được core i5 4460 rồi
mua đời mới tiền ram quá tội
À em có 1 con ngon thửa riêng để nhà cày đồ họa rồi. Con kia em vứt trên cty chủ yếu là office và duyệt nội dung (em làm về phim ảnh). Màn hình thì đã có sẵn 2 con. Case nguồn là Coolermaster Centurion 5 thì phải, ATX form factor nên em nghĩ chỉ cần lắp main chip ram mới là xong chứ mua mới làm gì :D.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday