Nhờ anh em chọn dùm 1 trong 3 chiếc Laptop!

Các thớt khác của subi

Nhờ anh em bình chọn hộ

• Total voters
    10
Status
Không mở trả lời sau này.
3 Tháng sáu 2007 lúc 10:07
Với 1000$ đổ lại, sau nhiều ngày gian khổ sàng lọc, chỉ còn 3 con còn sót lại:
-Lenovo Y400 45A (2x1.86, HDD 120, Ram 512, VGA 128, price 899$)
-Toshiba A200 A510 (2x1.86, HDD 80, Ram 512, VGA 128, price 999$)
-Acer 5573 ANWXMi (2x1.86, HDD 120, Ram 512, VGA Gforce 256, price 999$)
Các bác rũ lòng thương giúp em với. Ko bit nên chọn con nào nhì? Ứng cử viên hàng đầu chính là con Lenovo vì khi mua về dự định gắn thêm Ram 512 (vẫn rẻ hơn mấy em kia) nhưng vẫn thấy tiếc cái card rời 256 của thằng Acer và rất thèm thương hiệu nổi tiếng, máy xịn toàn diện của Toshiba. Đau lòng wá các bác ạ.

À mà cái này cũng wan trọng nữa: Ko bit mấy con này có đủ chơi mấy game cỡ Fifa hay nhỉnh hơn Fifa (cỡ như Empire Earth II) ko nhỉ? (thế mới tiếc cái card rời chứ)

Nhờ các bác tư vấn trên cơ sở tổng quát giúp em (nghĩa là đưa ra lời khuyên cuối cùng sau khi đã so sánh tất cả các ưu khuyết của 3 hãng này(pin,nhiệt đ,màn hình,âm thanh,ổ đĩa,........) Kể ra em cũng hơi đòi hỏi nhưng mong các bác thương tình vì em cũng rất đau lòng vì ko thể quyết định loại con nào đi. Phải chi cấu hình vậy có đỡ khổ ko :
-Toshiba A200 A510 (2x1.86, HDD 120, Ram 512, VGA Gforce, price 899$) mua về gắn thêm Ram có mà ... :D

3 Tháng sáu 2007 lúc 13:04
bác cũng thích lenovo ah. Số là em cũng đang dùng con lenovo nè, chạy rất ổn định. nhưng chỉ có con dual core 1.66 thôi. nếu bác thích em để con lap này giá siêu rẻ cho. Em đang định đổi lấy con VIO SZ, em mê con đó lắm.
nếu quan tâm bác cứ pm cho em nhá. (nick:binhmhx)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng sáu 2007 lúc 22:33
Vẫn câu trả lời như mọi khi, mọi sự so sánh đều là cọc cạch nếu không biết mục đích sử dụng.

Với nhu cầu sử dụng thông thường (Microsoft Office, Web...) và một chút Game nhẹ nhàng, không nhất thiết phải dùng Core Duo hay Core 2 Duo. Một chú Dothan, Sonoma hoặc Core Solo tốc độ tầm 1.8 GHz trở lên, 1GB Ram và cắm VGA rời chạy không hề thua kém một chú Core Duo mà giá thành lại rất hợp lý.

kidhero87

Thích Đủ Thứ
GẮN KẾT
3 Tháng sáu 2007 lúc 22:58
em thấy chẳng có gì mà phải băn khoăn cả,chọn acer cho nó được cái VGA ngon,Acer thì cũng nào thua kém toshiba!còn levono thì ít tiền hơn nên VGA ko bằng,đã lỡ bỏ tiền thì lấy con cấu hình mạnh cho nó lâu xuống cấp công nghệ!
Anh lăn tăn chi cho mệt,còn nếu kết kiểu dáng em nào rùi thì bụp em nó đi cho mình thỏa lòng!

4 Tháng sáu 2007 lúc 14:37
Sao bác nào cũng kêu em xài Acer vậy nhỉ, hồi đầu cũng tính chọn con này nhưng mới lên đọc mấy bài kể tội Acer trên diễn đàn là em đã chết khiếp: máy lỏng lẻo, pin yếu, máy nóng, sợ nhất là hay hư vặt (phiền lắm). Em tính chọn Lenovo bởi vì dư tiền gắn thêm Ram chắc sẽ chạy ngọt hơn. Mà ko biết có con nào có card rời mà giá dưới 1000 ko nhỉ. (Nhưng mà em cũng ko chuộng máy cũ đâu, các bác đừng có dụ em)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 15:00
Sao bác nào cũng kêu em xài Acer vậy nhỉ, hồi đầu cũng tính chọn con này nhưng mới lên đọc mấy bài kể tội Acer trên diễn đàn là em đã chết khiếp: máy lỏng lẻo, pin yếu, máy nóng, sợ nhất là hay hư vặt (phiền lắm). Em tính chọn Lenovo bởi vì dư tiền gắn thêm Ram chắc sẽ chạy ngọt hơn. Mà ko biết có con nào có card rời mà giá dưới 1000 ko nhỉ. (Nhưng mà em cũng ko chuộng máy cũ đâu, các bác đừng có dụ em)
Hỏi lại bạn một câu, sao không dùng một chú Dell cắm Sonoma hoặc Dothan nhưng VGA rời?

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 15:12
Muốn chơi game ư, cứ DELL E1505 thẳng tiến, giá cực rẻ chạy cực gấu. Theo giá thị trường thì 1 con DELL E1505 Dual core có card Ati x1300 có giá chưa tới 1000$.

*Còn ứng dụng thông thường thì Toshiba tốt hơn Acer nhiều. Đồ Nhật mà.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday