Nhờ anh em cố vấn

tinhblood

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 03:43
Mình đang đinh tậu 1 em Atom life.Nhưng ko biết nên mua em này từ đầu.Mai Nguyên hay Thếgioididong.Ở Mai Nguyên giá cao hơn 100k nhưng đồ theo máy nhìều hơn thẻ 1gb.Nhưng ko biết ở hia cửa hàng..(nghe nói máy thường có có tới 3 loại.Loại 1 là chất lượng nhất giá cũng cao nhất anh em có ý kiến gì về vấn đề này ko.cửa hàng nào máy chất lượng hơn).Đặc biệt là chế độ bảo hành.Mong các anh em giúp đỡ.thank

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 08:25
Máy thì ko có loại 1 đâu bạn à, thống nhất 1 loại mà :) . Chỉ có linh kiện mới có loại 1, loại 2 vd như sạc, pin vv.........vv

*Mai Nguyên hay thegioididong toàn bán máy hãng, có điều mua ở Viễn thông A và thegioididong hay hơn. 1 lần mình cắt phiếu cài soft free trên báo E-chip đem tới Mai Nguyên để dc cài miễn phí, ko ngờ bị tụi nó hách dịch bảo là "đợi đi, người ta còn bán hàng". Tức muốn ứa gan ra về. Từ đó vĩnh biệt Mai Nguyên luôn, ko bao h tới đó mua hay cài gì nữa.

hao_t

Mẫu Sơn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 08:53
Máy thì ko có loại 1 đâu bạn à, thống nhất 1 loại mà :) . Chỉ có linh kiện mới có loại 1, loại 2 vd như sạc, pin vv.........vv

Ko ai bán máy mà kêu có loại 2 đâu bác ah.Loại 1 hay loại 2 chắc chỉ khác nhau cái nguồn gốc.VD như hàng Sing & hàng Mao Trạch Đông chẳng hạn:D

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 09:15
Ko ai bán máy mà kêu có loại 2 đâu bác ah.Loại 1 hay loại 2 chắc chỉ khác nhau cái nguồn gốc.VD như hàng Sing & hàng Mao Trạch Đông chẳng hạn:D
Hàng "Mao Trạch Đông" là hàng nhái chứ đâu phải hàng thật. HTC cũng có nhà máy trên đất trung hoa anh hùng chứ bộ :p

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 12:07
Khi mua bạn nên mở cuốn sách hướng dẫn sử dụng, trong vài trang đầu thường có in những gì đi kèm theo máy, cứ kiểm tra từng món, nếu không thiếu gì là được. Thẻ nhớ có thể là Mai Nguyên kèm thêm. Phụ kiện như pin, sạc dây sync thì hơi khó kiểm tra có phải đúng hàng chính hãng -> tùy vào uy tín, lương tâm người bán. Muốn kiểm tra, bạn phải nhờ ai đã từng xài dòng máy này đi xem dùm thôi.

Đúng như bạn nói là "Ko ai bán máy mà kêu có loại 2 đâu bác ah"; tuy nhiên, "hàng Mao Trạch Đông" chẳng phải là hàng kém như bạn nghĩ trừ khi nó là hàng giả (đểu/lởm) Lấy vd cụ thể như LifeDrive, Palm Treo 680 hay iphone đều sản xuất tại TQ.

Bạn ở VN chắc chưa bao giờ có cơ hội mua đồ điện tử Made in VietNam hay Assembled in VietNam nên mới vội kết luận tất cả hàng xuất xứ TQ là đồ dỏm. Theo tinh thần của bạn chắc nếu thấy đồ xuất xứ VN chắc phải hàng loại 3?! :)

13 Tháng tám 2007 lúc 13:13
Bác ơi, thegioididong cho card 1GB Kingston đó bác. Em mới mua được mấy tuần nè, chắc không đến nổi mấy tuần xuống card bèo đâu. Giá giờ hình như giảm 200000 rồi.

Còn bảo hành thì mua ở đâu cũng bảo hành bởi Rồng TBD thôi bác, miễn là có tem chính hãng. Bác yên tâm.

Em mua ở thegioididong thấy dịch vụ niềm nở rất tốt, lại có nhiều chi nhánh, chỗ này hết hàng tới chỗ khác. Như em đi 2 cái chi nhánh ở Q1 (NĐC và NTMK) đều hết hàng, phải ra chi nhánh ở Hòa Bình (đối diện Đầm Sen) mới còn hàng. Thằng Atom Life bán chạy hàng lắm.

Còn phụ kiện có những gì bác cứ đọc sách hướng dẫn sử dụng trong thùng máy (như mấy bác trên đã nói). Nhớ mua thêm cái miếng dán màn hình (60000d) để bảo vệ màn hình. Ở thegioididong, bác kêu nhân viên gắn luôn tại chỗ.

hao_t

Mẫu Sơn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 17:35
Khi mua bạn nên mở cuốn sách hướng dẫn sử dụng, trong vài trang đầu thường có in những gì đi kèm theo máy, cứ kiểm tra từng món, nếu không thiếu gì là được. Thẻ nhớ có thể là Mai Nguyên kèm thêm. Phụ kiện như pin, sạc dây sync thì hơi khó kiểm tra có phải đúng hàng chính hãng -> tùy vào uy tín, lương tâm người bán. Muốn kiểm tra, bạn phải nhờ ai đã từng xài dòng máy này đi xem dùm thôi.

Đúng như bạn nói là "Ko ai bán máy mà kêu có loại 2 đâu bác ah"; tuy nhiên, "hàng Mao Trạch Đông" chẳng phải là hàng kém như bạn nghĩ trừ khi nó là hàng giả (đểu/lởm) Lấy vd cụ thể như LifeDrive, Palm Treo 680 hay iphone đều sản xuất tại TQ.

Bạn ở VN chắc chưa bao giờ có cơ hội mua đồ điện tử Made in VietNam hay Assembled in VietNam nên mới vội kết luận tất cả hàng xuất xứ TQ là đồ dỏm. Theo tinh thần của bạn chắc nếu thấy đồ xuất xứ VN chắc phải hàng loại 3?! :)
Hì,em nói ko rõ ràng làm các bác hiểu sai ý em hết rùi.hàng TQ nếu là hàng TW và hàng chính hãng có nhà máy đặt tai TQ thì chất lượng ko fải bàn,nhưng hàng chính hãng ko hề rẻ chút nào.Một cái 8800 hang cty TQ đắt hơn hàng cty VN đến mấy triệu vnd đó bác.Nhưng hàng nhái thì cực nhiều luôn,chất lượng thì.......được vài tháng là may:D .Em là dân Lạng Sơn ( gần cửa khẩu ) nên ko lạ gì.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 17:50
Mấy em trong Mai Nguyên bán hàng cực kỳ chảnh, qua thế giới di động mua sướng hơn, được phục vụ ân cần, nhiều em ... đẹp hơn :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu lắm rồi không vào , giờ hang heo không còn hấp dẫn như xưa nữa bởi đam mê thì đã nguội lạnh . Công nghệ thì đã có GG , nhiều sân chơi hơn chứ không " quí hiếm " như xưa . Lớp già cỗi như mình giờ còn được mấy ai còn vào đây nhỉ , ôi một thời oanh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday