Nhờ anh em tư vấn.

Các thớt khác của Tubby

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng mười một 2007 lúc 10:34
Tình hình là cô bạn em mỗi tối phải nghe điện thoại của gia đình khoảng 10 - 30p. Hiện đang dùng di động Sfone. Khoản chi phí thì tạm ổn nhưng cứ lúc nào cũng kè kè cái điện thoại bên tai kiểu này thì chắc không ổn tí nào cho cả tay, tai và đầu.

Hiện em đang nghiên cứu chơi điện thoại bàn có speaker để chỉ việc nằm dài trên giường mà nói chuyện với gia đình cho khỏe. Hoặc chuyển wa dùng di động với tai nghe bluetooth. Không biết tai nghe bluetooth nghe nhiều thì có ảnh hưởng gì đến sức khỏe không nhỉ? Vì nói chuyện cũng lâu nên em hơi ngại.

Còn nếu chuyển sang điện thoại bàn. Dùng dịch vụ nào có giá cả hợp lý nhất.

Đang rất cần, mong cả nhà tư vấn giúp em tí.

26 Tháng mười một 2007 lúc 11:08
Anh Tubby là vua sử dụng các thiết bị hỏi câu này làm anh em ngại quá :p
- Dùng điện thoại có speaker là khỏe cho tai nhất, nghe bằng tai nghe bluetooth nói thật là nghe nhiều cũng điếc tai nhưng được cái là cơ động.

- Điện thoại có speaker anh có thể chọn Panasonic cho âm thanh tốt nhất nhưng giá hơi đắt, sản phẩm có bán tại các Siêu thị hoặc trên đường Hùng Vương Q10.

- Nếu muốn tiết kiệm chi phí đầu tư anh có thể chọn mua hàng 2Hand của Nhật, tiếng là 2Hand nhưng chất lượng vẫn tuyệt hảo. Có loại 1 mẹ + hai hoặc 3 con và tất cả đều có speaker, việc này có lợi là nếu nhà rộng mình có thể để rải rác mỗi "con" một nơi. Khi có điện thoại gọi tới mình đỡ phải chạy, mệt. Giá tùy theo có nhiều "con" hay không? Năm 2006 tôi có mua loại 1 mẹ+01 con giá 350 ngàn đồng đến nay dùng vẫn tốt, chưa có dấu hiệu gì là sắp hỏng cả.

- Về chi phí cuộc gọi, nếu gọi trong nước anh có thể dùng dịch vụ 177 hoặc 178 là tiết kiệm nhưng vẫn bảo đảm chất lượng thoại. Thí dụ anh muốn gọi cho một số ở đảo Phú quốc 3847492 anh bấm : 177 hoặc 178.077.3847492
Còn muốn gọi đi nước ngoài anh tới các cửa hàng vi tính mua thẻ gọi quốc tế và nhờ họ hướng dẫn cách sử dụng luôn.

Chúc vui vẻ :D

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 12:07
Đúng là xài B/T nghe nói lâu cũng mệt tai lắm. Tớ vẫn kết cái ĐT có speaker.

Bác Lam Sơn mua loại 2Hand ấy ở đâu, có thể giới thiệu địa chỉ được không nhỉ? Cám ơn bác trước :)
Mua ở chợ điện tử nhật tảo bạn ơi.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng mười một 2007 lúc 13:40
Dùng điện thoại bàn với speaker thì đúng là tiện thật, nhưng lại vướng khoản chi phí. Không biết gọi liên tỉnh (cụ thể là Bến Tre - TP. HCM) giữa 177, 178 hoặc mấy cái điện thoại ko dây của EVN hay Viettel nếu so sánh về chi phí thì thế nào các bác nhỉ.

@Lampham: Anh béo chỉ chỗ cụ thể cho em mua 1 cái secondhand có speaker được không ạ?

Đa tạ cả nhà.

26 Tháng mười một 2007 lúc 14:36
Dùng điện thoại bàn với speaker thì đúng là tiện thật, nhưng lại vướng khoản chi phí. Không biết gọi liên tỉnh (cụ thể là Bến Tre - TP. HCM) giữa 177, 178 hoặc mấy cái điện thoại ko dây của EVN hay Viettel nếu so sánh về chi phí thì thế nào các bác nhỉ.

@Lampham: Anh béo chỉ chỗ cụ thể cho em mua 1 cái secondhand có speaker được không ạ?

Đa tạ cả nhà.
Rẻ bèo à anh ơi, mà có khó khăn hoặc phải đăng ký gì đâu? Anh chỉ bấm số thôi, tới tháng sẽ có người tới thu tiền. Nếu đắt thì mình không bấm số đó nữa và tìm số khác.

Thí dụ anh gọi Bến Tre : Anh bấm 177 hoặc 178.075.xxxxxx. Các hộ kinh doanh buôn bán gọi điện thoại nhiều họ chuyên môn dùng 02 số này không đó anh. Nếu anh vẫn còn phân vân thì cứ dùng thử xem sao rồi có quyết định về lâu về dài cũng được mà.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười một 2007 lúc 13:32
Tubby: đúng đấy, cưới phéng nó đi, hoặc CHAT đi, lúc nào cũng buôn chuyện mệt phờ

Vote 1 phiếu cho Lam Sơn làm mod online - :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mở đg ở đây, cụ @cuong2810892911 có thắng MS3 nhưng Em nhắn ib, sms hầu như không nhắn lại nên em cảm thấy không được tôn trọng, có một tin nhắn báo đang đi công trường nên hẹn hôm sau giao dịch, hôm sau Em sms lại thì không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday