Nhờ bắt bệnh O2s

20 Tháng một 2007 lúc 15:48
Nhờ các bác bắt bệnh hộ cái O2s của em. Hiện tượng như thế này: Em đang sạc = dây synch kết nối mt thi tự dưng màn hình đen thui bật ko lên nữa, tháo pin ra lắp vào bật cũng ko lên, ko hiểu bị làm sao. Em đoán do pin, các bác giúp đỡ với.

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2007 lúc 13:41
Tình trạng máy của bạn có thể bị 1 trong những tình trạng sau:
1.Những dòng O2II,s,i thường hay bị tình trạng trên.Nếu dùng Pin lô thì thi thoảng nó sẽ tự nhiên tắt ngúm,bật mãi ko lên nhưng đến 1 lúc nào đó nó lại tự nhiên lên.có thể là do bị xung dòng điện.
2.Vấn đề liên quan đến dây Syn,đôi khi cắm Sync với PC rồi tự nhiên PIN sụt dần dần rồi tắt ngỏm hẳn như trên.
Với cả 2 vấn đề trên gây ra hiện tượng máy tắt ngỏm,bạn có thể làm theo cách sau:
Trước hết bạn hãy tháo Pin ra khỏi máy 1 thời gian lâu lâu,sau đó mượn lấy cục Pin xịn của ai đó lắp vào và nhớ phải cắm sạc xịn nhé.Khi này đừng có cắm sạc lô nữa.
Sau khi lên rồi thì bạn có thể tháo ra và lắp lại cục Pin cũ của bạn là OK.
Chúc thành công.:)

21 Tháng một 2007 lúc 14:13
Cảm ơn mọi người. Em đến nhà thằng bạn cắm sạc được rồi, đành phải kiếm cái sạc xịn dùng vậy. Tiện đây các bác cho em hỏi chỗ mua sạc tin cậy và giá nó khoảng bn ạ?

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng một 2007 lúc 14:22
bạn sạc bằng Sync thì pin vào không sâu đâu.tốt nhất nên sạc bằng sạc thường,tuy nhiên để yên tâm trước khi mua thêm sạc bác nên HARD RESET lại máy đi đã

21 Tháng một 2007 lúc 16:09
oầy,sặc bằng dây sycn thì lâu lắm bác ạ,cứ kiếm một cái sạc tử tế mà dùng cho nó đảm bảo,sạc xịn khác cái thời gian nhanh thôi,đúng hãng chỉ để tầm tiếng là 100%luôn bác ạ

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 09:52
@Arsenal:bạn ở đâu, nếu ở HCM thì ra anh Zakka hay Vợ thằng đậu Y5 mà mua. dưới 200k nhưng nhìn pro hơn vì ổ cắm 3 chấu. Còn ở HN thì........ mình hổng biết hè hè

vanhienn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng một 2007 lúc 11:50
Nhờ các bác bắt bệnh hộ cái O2s của em. Hiện tượng như thế này: Em đang sạc = dây synch kết nối mt thi tự dưng màn hình đen thui bật ko lên nữa, tháo pin ra lắp vào bật cũng ko lên, ko hiểu bị làm sao. Em đoán do pin, các bác giúp đỡ với.
Em đang dùng O2XDA IIs, em cũng hay xạc bằng dây sync. Hôm nọ rút cái ra nó tắt ngúm luôn. Giờ thì phải cắm dây sync vào thì mới dùng được. Rút dây ra cái là tắt ngúm. Đem đi hỏi thì thấy bảo Pin vẫn ok. Không biết bị sao ??? Ai chỉ dùm em :p

hatito

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng một 2007 lúc 13:52
mất sóng

con o2s của em tự trước thì hay bị treo. bây giờ uprom lại thị dùng được vài hôm tự nhiên nó bắt đầu dở chứng. máy không có sóng. biểu tượng sóng là hình sóng va dấu !. lấy máy khác gọi vào máy em vẫn thấy tút tút nhưng máy em vẫn nằm yên bất động. trươc khi uprom lại thi ngày nào nó cũng treo 2 đến 3 lần. nhiều khi shutdown roài nó treo em không biết. đèn sóng vẫn nhấp nháy nhưng người khác gọi cho em vẫn tút tút mà em không hề biết gì. bật máy lên cũng không được nên phải chọc bút vào reset. pác nào rành về món này cho em biết bệnh con này được không. lỗi này là do phần cứng hay phần mềm vậy mấy pác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday