Nhờ các bác chỉ giáo giáo, Pin máy em chỉ đc 95%

Các thớt khác của final1

final1

MÁY HỎNG
Em đang dùng con HP AMD Sempron 6535s được khoảng hơn 1 năm rồi.
Hiện tại Pin của máy chỉ sạc được 95% là max, rồi báo not charging.:(:)(:)((
Có vấn đề gì về pin không? Thank các bác nhiều.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái này là do mạch xạc detect không chính xác nhé, bạn có thể xả hết pin cho về 0% rồi nập lại vài lần sẽ hết bị như trên. Ngoài ra còn cách nữa là reset mạch pin và count nhé.

final1

MÁY HỎNG
Cái này là do mạch xạc detect không chính xác nhé, bạn có thể xả hết pin cho về 0% rồi nập lại vài lần sẽ hết bị như trên. Ngoài ra còn cách nữa là reset mạch pin và count nhé.
Thank bác NKTPC,
Chắc em phải làm theo cách đầu tiên chứ em dùng WIN7 chẳng biết reset mạch pin và count ở đâu cả.

tran.manh.cuong

GÂY DỰNG
mạch sạc cũng chỉ là 1 lỗi, cell của pin die cũng rất có thể nữa
Vì cũng đã bị như vậy với pin của ASUS 1000H, thay cell hết bị luôn. (trước của mình cứ 85% là not charging luôn)

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang dùng con HP AMD Sempron 6535s được khoảng hơn 1 năm rồi.
Hiện tại Pin của máy chỉ sạc được 95% là max, rồi báo not charging.:(:)(:)((
Có vấn đề gì về pin không? Thank các bác nhiều.
cái này vào Battery Maintenance chỉnh lại được mà, mặc định là 96% bắt đầu sạc và 100% ngưng, nhưng mình muốn để bao nhiêu % bắt đầu sạc và đến bao nhiêu % thì ngưng sạc tùy mình

killers07

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ko nên để pin về 0%, ông bạn mình fải đi reset mạch pin hết 150k vì cái tội để pin kiệt :-<

neu de pin kiet ma sac ko thay bao vao pin ban co the cam khoang 15p,neu may man thi pin co the sac dc,ko may thi phai di reset mach pin (sr mod vi may em ko co vietkey :( )

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái này vào Battery Maintenance chỉnh lại được mà, mặc định là 96% bắt đầu sạc và 100% ngưng, nhưng mình muốn để bao nhiêu % bắt đầu sạc và đến bao nhiêu % thì ngưng sạc tùy mình

Hixm máy của bác chủ là HP chứ có phải IBM đâu mà dùng power manager được. HP cũng có phần mềm quản lý sử dụng pin và điện năng, bác thử mày mò trên trang chủ xem, còn nếu không thì phải reset = tay thôi, chú ý là về 1% thì xạc lại, ko nên về 0

toanmap

GÂY DỰNG
HP cũng có phần mềm quản lý sử dụng pin và điện năng, bác thử mày mò trên trang chủ xem, còn nếu không thì phải reset = tay thôi, chú ý là về 1% thì xạc lại, ko nên về 0

Bác tuanibt cho hỏi là làm thế nào là reset pin = tay được?

vungocanh

GÂY DỰNG
cái này chỉ có đi reset mạch pin thôi bác ạ,nhưng đã bị lỗi pin rồi thì nên thay pin mới :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...