Nhờ các Bác chỉ giùm bệnh của con SONY VAIO SZ320P

Các thớt khác của Bth_ndhai

Bth_ndhai

NHẬP HỘI
Tôi đang dùng con Laptop SONY VAIO SZ320P,tự nhiên hôm nay khởi động thì thấy xuất hiện vạch màu trắng chạy ngang giữa màn hình. Tôi tắt máy và khởi động trở lại vẫn bị vạch màu trắng như vậy, có bác nào biết chỉ giùm cách chữa trị. Xin trân trọng cảm ơn .

Minh An

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi đang dùng con Laptop SONY VAIO SZ320P,tự nhiên hôm nay khởi động thì thấy xuất hiện vạch màu trắng chạy ngang giữa màn hình. Tôi tắt máy và khởi động trở lại vẫn bị vạch màu trắng như vậy, có bác nào biết chỉ giùm cách chữa trị. Xin trân trọng cảm ơn .

Hiện tượng như vậy thường chỉ có 2 nguyên nhân là màn hình đã bị hư hoặc cable màn hình có vấn đề. Bạn đem đến nơi chuyên sửa Laptop khám bênh sẽ biết ngay thôi mà.

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG

Đúng như bạn nói thì màn hình của bạn bị đứt nét rồi ạ
bạn hãy tới trung tâm nào chuyên laptop kiểm tra xem máy bạn là màn Led hay màn TFT thường. nếu màn nét thì dòng SZ khá đắt ạ #:-S

chúc bạn sớm sửa đc máy

hovang

GÂY DỰNG

máy của bác như thế thì có thể có 3 khả năng
- màn hình lỗi
- cable lỗi
- VGA lỗi

dòng sony SZ của bác có 2 chế độ card VGA, bác thử chuyển chế độ VGA onboard dùng thử xem. Nếu vẫn bị lỗi đó thì bác mang ra chỗ bác thợ nào quen xử lý thôi. Goodluck

hoangkimlong

GÂY DỰNG

chấc là hư màn hình rồi bác
con NEC của em cách đây 3 tháng cũng tương tự, đem ra FPT kỹ thuật viên nó thay mới

AC_laptop

GÂY DỰNG

Máy của bạn bị lỗi màn hình rồi, cụ thể là lỗi matrix ( Ma trận), thường nó có matrix ngang và dọc, của bạn là lỗi 1 đường trong 1 matrix ngang trên màn hình. lỗi này nên thay màn mới. màn cua bạn là 13.3" thường không phải LED giá khoảng 120$.

hoangkimlong

GÂY DỰNG
Máy của bạn bị lỗi màn hình rồi, cụ thể là lỗi matrix ( Ma trận), thường nó có matrix ngang và dọc, của bạn là lỗi 1 đường trong 1 matrix ngang trên màn hình. lỗi này nên thay màn mới. màn cua bạn là 13.3" thường không phải LED giá khoảng 120$.
cái của em 14", khi đó nó thay 1tr7 chứ mấy bác :D
màn hình con NEC cũng bị sọc ngang, nhưng độ rộng của nó gần 5cm lun, ko biết có phải lỗi matrix ko nhỉ? em lại nghi nghi là bị cable, có lẽ đứt 1 trong các dây trong cable nên mới trắng xóa 1 hàng ngang, độ cao ~ 5cm

honglam1990

NHẬP HỘI
Con này phải thay màn rùi . Nếu màn mỏng dính mà phía sau không nhám thì LED khoảng 350$ . còn màn thường thì 90$ . ở bùi thị xuân quận 1 thay quá trời

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.