Nhờ các bác cho ý kiển về ĐG Playbook phải hàng ref hay không

Các thớt khác của quyenanh
Status
Không mở trả lời sau này.

luckywed

GÂY DỰNG
mình cũng có chút thắc mắc sao mấy con máy này thấy ở cửa hàng nó vẫn bán tầm 2tr->2tr1 tùy khuyến mãi , còn lái thì bán tầm 1tr9->2tr tùy tình trạng , mà mấy bác vẫn bỏ ra 1tr8 đấu giá rồi ship rồi rủi ro này nọ mắc công vậy

naivangngongac

GÂY DỰNG
mình cũng có chút thắc mắc sao mấy con máy này thấy ở cửa hàng nó vẫn bán tầm 2tr->2tr1 tùy khuyến mãi , còn lái thì bán tầm 1tr9->2tr tùy tình trạng , mà mấy bác vẫn bỏ ra 1tr8 đấu giá rồi ship rồi rủi ro này nọ mắc công vậy
E cũng thắc mắc như bác bởi trc e cug mua của 1 b trên này 1 e fullbox có cả tai nghe,bao da, cáp hdmi,..cả sim km 3g còn bhanh gần 3 tháng cả tiền ship về ĐN có 2 củ mà dùng ít ngày k wen nên bán mãi mới có người mua 1.6.Mà e bán hơn nửa năm r.

dunggt1982

GÂY DỰNG
E cũng thắc mắc như bác bởi trc e cug mua của 1 b trên này 1 e fullbox có cả tai nghe,bao da, cáp hdmi,..cả sim km 3g còn bhanh gần 3 tháng cả tiền ship về ĐN có 2 củ mà dùng ít ngày k wen nên bán mãi mới có người mua 1.6.Mà e bán hơn nửa năm r.
Hình như Bác mua của em :p. Con này mà giờ các bác dám bid 1,8tr kể ra cũng máu đấy. Hàng nobox thương gia bán cũng không đến giá đấy đâu.

naivangngongac

GÂY DỰNG
Hình như Bác mua của em :p. Con này mà giờ các bác dám bid 1,8tr kể ra cũng máu đấy. Hàng nobox thương gia bán cũng không đến giá đấy đâu.
Vâng,khi đó thấy giá rẻ quá nên mua cho papa dùng mà ổng kêu khó dùng quá nên bán chứ máy còn tốt chán,lại đầy đủ pk đồ chơi nữa.khi đó thương gia chỗ e bán tầm 2.4 mà e rao 1t6 mãi mới có người múc.bởi vậy thấy giá kd đã thấy cao r,ai dè bid lên hơn 1t8 chưa phí ship.kể ra cũng đc giá đó.
P/s @dunggt1982 bác bán máy mà bất cẩn quá chẳng out nick HH,may e ktra out luôn cho btrc khi sang tên đổi chủ đấy ạ.e dùng chưa đến 4 ngày.hic

quyenanh

Phukiendongho.net
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
- Để được như vậy là do quá trình xây dựng lâu dài của HH lấy chất lượng làm chính. Anh em trên này đa phần toàn trao đổi với độ uy tín cao. Và cũng là 1 cái thú. Giá trị hàng hóa nhỏ nhiều lúc bid chơi.

nvh_hn

...
GẮN KẾT
Chào các bác, tôi xin có 1 số ý kiến sau:

1. Thông tin sản phẩm, trong đó có cái box là rất quan trọng đối với các mặt hàng công nghệ (nhiều khi giá trị nó chỉ hơn nhau ở cái box, cái seal thôi) nhưng ở đây bác chủ không nói gì đến cái box cả; chưa nói đến thực tế tôi hiểu ở đây cái box không phải là cái box vì chẳng có thông tin gì cả.

2. Bác mua hàng ở HN nhưng lại dẫn link tham khảo sang một ông ở Sài Gòn không biết mục đích gì? Việc này cũng sẽ dẫn đến lầm lẫn thông tin vì tình trạng râu ông nọ cắm cằm bà kia;). Bác chủ chơi đồ công nghệ nhưng chắc chưa hiểu lắm, dẫn đến thông tin mập mờ chăng?

Tôi nghĩ nói ít hiểu nhiều, bên thiếu sót nên có động thái tích cực giải quyết sớm vụ việc cho nó dứt điểm.

Xin cảm ơn!

Last edited:

Nguyễn Công Thắng

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thank các bác vì em cũng không biết phân biệt hàng ref ở chỗ nào ngày trước em có nhờ người mua cho 1 em PB về chỉ có sạc và máy không có gì nữa
lần này em mua 1 con tặng cho đứa em thấy có cả hộp và cáp nhưng nó không thích nên mới đem đấu giá chơi em lên google tìm playbook 3G 32GB thấy web thì vào để cho các bác tìm hiểu thông tin bác thắng đấu giá hỏi em là hàng ref thì em hỏi lại người đã mua máy cho em và họ đưa cho em phiếu bảo hành mua ở dienthoaidoc.com thì em biết vậy thui chứ em cũng không biết hàng ref phân biệt như thế nào em hỏi bạn em thì họ bảo ai mua hàng ở dienthoaidoc.com đều như thế có lúc có hộp có lúc không

luckywed

GÂY DỰNG
Nói đến vụ box thì mình mạo muội xin có góp ý
1/ Tình trạng hình trong topic đấu giá là chụp sơ sài ko có box, miễn nhiên ng xem thì cứ nghĩ box xịn zin , nhưng qua kết quả thấy box này ko phải , cái box này lại giống cái mà em từng làm ( tức em từng mua loại hàng cửa hàng đóng box rồi , hộp y thế, chỉ có 1 vài thông số in , ko có cái tem mạc trắng)
2/ THiết nghĩ nên có hướng giải quyết để vui vẻ thỏa đáng

chuyen

GÂY DỰNG
Nếu dạo qua các 4rum khác, đặc biệt là bên tt thì thấy rao bán rất nhiều Playbook, nhưng bên hhvn đặc biệt không hề có. Tại sao vậy?
Gần đây Playbook giảm giá rất nhiều, đa số là hàng TQ, sản phẩm bị loại bỏ rồi đóng gói lại, mua (đặt in) bao bì mới đóng gói lại như mới, chất lượng không ổn định.
Nếu vỏ hộp có in chữ số, mã vạch, serial, ... và nguồn gốc rõ ràng thì yên tâm.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đồng ý đại dịch Covid-19 diễn ra làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của các doanh nghiệp, tuy nhiên MWG không nên tự giảm giá mà không được sự đồng ý của chủ mặt bằng, ông M bày tỏ. Trong thư phúc đáp, ông M cũng nêu rõ nếu phía MWG vẫn khô ...​