Nhờ các bác chọn hộ em 2 con lappy này

Các thớt khác của thucanh
Status
Không mở trả lời sau này.
30 Tháng một 2007 lúc 23:18
2 con này giá ngang nhau. Em đang lăn tăn lấy 1 con trước tết. Nhờ các bác chọn giúp:

1) IBM / Lenovo Thinkpad T60
Core 2 Duo T7200 2Ghz , 1024MB RAM , HDD 120GB DvDRW+DL, WiFi , Bluetooth , Fingerprint Reader , 56K NIC 14.1" SXGA+ ATI MOBILITY RADEON X1400 256MB HYPER MEMORY ( 128MB Dedicated + 128MB Share )

2) Sony Vaio VGN-SZ330P/B
Core 2 Duo T7200 2.0GHz , 2048MB DDR2 RAM, NVIDIA GeForce Go 7400 and Intel® Graphics Media Accelerator 950 ( Hybrid Graphic System), Biometric Fingerprint Sensor , 120 GB HDD (SATA 5400rpm) , G-Sensor Shock Protection ,LCD 13.3 WXGA XBRITE , DVD±RW Double Layer , Wi-Fi 802.11a/b/g , BlueTooth, Camera-Microphone,MS/SD/xD-reader

Cám ơn các bác!

30 Tháng một 2007 lúc 23:26
Cả hai chú này đều xịn quá :D. Con Sony chắc giá cao ngất trời quá. Mình vẫn nghiêng về con IBM hơn. Đồ IBM bao giờ cũng rất bền, xịn, thoải mái. Bảo hành cũng OK.

30 Tháng một 2007 lúc 23:26
Con Sony được cái là kiểu dáng thời trang, màn hình nhìn phê hơn T60.T60 thì khõi nói rồi.Cày bừa quăng quật chã ai bằng nó.
Về bão hành thì lenovo/ IBM rất chu đáo với 3 năm bão hành toàn cầu.
Nên mua T60, nhớ hõi coi nó cho upgrade lên vista như thế nào nhé.
À mà con T60 cũa bác là pin 9 cell hay 6 cel vậy.Trên site lenovo nó chào con pin 9 cell mắc hơn 6 cell có chút thôi mà dung lượng tăng gấp rưỡi á, chỉ có cái là cục pin hơi lòi ra đằng sau 1 tí thôi.Con 9 cell này mà xài chắc phãi hơn 5h mới hết pin đó hihi

31 Tháng một 2007 lúc 00:11
Giá 2 con này gần như nhau, còn T60 cao hơn khoảng 30 USD. Pin con T60 là 9 cell; về lý thuyết thấy bào xài đc 5 tiếng, nhưng thực tế thì ko biết có đúng vậy ko?

Em chưa được nhìn thấy cái màn hình của T60, mà thấy một số site review nói là không được ngon lắm về mầu sắc và không phải là Wide. Các bác có nhận xét gì về cài màn hình không? Thực ra con SZ330 màn cũng không ngon.

nonamevn

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 01:18
Nhu cầu của bác là gì. Tùy theo nhu cầu thì mới biết là mua con gì :D
Còn màn IBM thì chất lượng bình thường (ko muốn nói là quá bt :D ), ko wide, ko gương . Ko so được chất lượng với màn gương của Sony. Nhưng con Sony màn 13.3 quá bé, theo em nếu muốn làm soạn thảo văn bản hay làm việc nhiều thì nên lấy IBM. Còn nếu vì nhu cầu giải trí, chuộng hình thức thì lấy Sony.
Còn em thì vẫn thấy IBM đẹp (fan của IBM :cool: )

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 05:49
Giá 2 con này gần như nhau, còn T60 cao hơn khoảng 30 USD. Pin con T60 là 9 cell; về lý thuyết thấy bào xài đc 5 tiếng, nhưng thực tế thì ko biết có đúng vậy ko?
Em chưa được nhìn thấy cái màn hình của T60, mà thấy một số site review nói là không được ngon lắm về mầu sắc và không phải là Wide. Các bác có nhận xét gì về cài màn hình không? Thực ra con SZ330 màn cũng không ngon.
Theo cấu hình bác đưa thì cả hai con kia đều thuộc loại khủng cả rồi, cầu hình quá mạnh, miễn chê. Việc khuyên bác lựa chọn con nào chỉ mang tính râu ria thêm thôi, ví dụ như:
1. Nếu bác là con trai thì em khuyên bác nên lấy IBM, trông khỏe và nam tính hơn. Cón nếu bác là con gái thì em khuyên bác nên lấy SONY trông cho nữ tính và thời trang.
2. Nếu nhu cầu của bác là giải trí, xem phim nhiều thì nên chọn Sony vì nó có màn hình gương, wide, xem phim màn ảnh rộng không bị vệt đen và nhìn hình ảnh trong và sáng hơn.
3. Theo cá nhân em nghĩ màn 14 hay màn 13,3 cũng không có khác nhau nhiều trong hiển thị và góc nhìn.Nếu công việc của bác phải di chuyển nhiều thì nên chọn con nhỏ gọn và nhẹ để tiện cho việc mang vác đi lại.
Dòng T của IBM không bao giờ sản xuất màn hình wide và gương cả, bác cũng nên hiểu nó cũng có cái lý của nó đấy ...
Em đang dùng con T43 pin 9 cell, nói quảng cáo là 5h tiếng nhưng thực chất nếu dùng bình thường (lập trình, duyệt web, đọc tài liệu ...) và không dùng đến wifi, ổ CD/DVD, loa ngoài ... thì cũng được 4 tiếng thôi, nhưng như thế cũng là ngon lắm rồi. Không biết của bác sẽ thế nào.
Đúng như bác Minhtrietarch nói, bác cũng nên hỏi xem khả năng nâng cấp lên windows Vista có bản quyền như thế nào, vì cấu hình của bác thừa sức chạy vista. Có thể sau này nếu bác muốn có recovery windows vista có bản quyền trong đĩa cứng thì sẽ phải mất thêm tiền mua phần mềm có bản quyền.

31 Tháng một 2007 lúc 06:10
T60 nếu là 15.4'' thì có option chọn wide, còn 14.1'' là SXGA+ (không biết hơn cái XGA về cái gì????). Mình làm nhiều về đồ họa nên rất cần độ trung thực về mầu sắc. Về tiêu chí mầu sắc, các bác thấy con T60 có ổn không?

Ngoài ra, nếu upgrade kên VISTA thì 1GB RAM liệu có ổn không, hay phải hơn? Ngày nào mình cũng làm việc cùng 1 lúc với: 5 file ảnh (<3MB), 15 file words, 20 trang webs, 3 file PDF. Với tính chất công việc như vậy màn có 1GB RAM liệu có ổn không?

Về trọng lượng. thấy bảo là 2,3kg, nhưng nếu thêm cục Pin 9 cells chắc thành 2,5kg? kể cũng hơi nặng!

cám ơn các bác nhiều.

31 Tháng một 2007 lúc 10:11
Em có tham khảo trên 1 số trang review thấy thiên hạ khen T60 về kiểu dáng, chất liệu, chuyên nghiệp...., nhưng lại chê cái màn hình hơi chuối: góc nhìn hẹp, mầu tối...., đặc biệt là loại 14.1''. Phí quá!!!!:(

B

banbebonbien

31 Tháng một 2007 lúc 10:52
XGA với SXGA khác nhau về độ phân giải bác ạ, , cái SXGA độ phân giải cao hơn chút

So sánh 2 con này thì con SZ có phần ngon hơn :)

Nhưng giá của SZ330P/B sao lại thấp hơn T60 nhỉ

Bác xem giá 2 con đấy là bao nhiêu thế

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday