Nhờ các bác giúp đỡ nguồn DV2000

Các thớt khác của trankientrung

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 14:58
Các bác giúp em bắt bệnh con DV2000 này với. Khi không cắm sạc con máy của em thỉnh thoảng (khoàng vài ngày một lần) tự dưng nghe "tặc" một cái ở góc trên bên trái máy (khu vực CPU) và tắt ngóm phải đợi vài giây sau và ấn nút nguồn vài phát mới bật lại được sau đó máy lại chạy bình thường. Em để ý thì những lúc đó máy đang chạy các ứng dụng rất nhẹ thậm chí có khi chẳng chạy phần mềm nào. Như thế có phải bị lỗi phần cứng không các bác hay chỉ là do driver hay còn do nguyên nhân nào khác....

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 21:43
Bác xem lại trong Power option --Power Schemes ,xem lại thời gian tắc mở HDD (turn off Hard Drive)
bác đều chọn ..NEVER ..khi dùng điện cũng như khi Dùng pin
Và xem lại ...
Nếu hết hiện tượng trên thì bác ko cần chọn Never nữa ...mà hãy chọn thời gian cho thích hợp turn off HDD chế dộ chờ... ( VD 15 min khi dùng pin )
Tiếng " Tặc " chắc là lúc máy turn off HDD
Chúc vui...

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 13:52
con máy này em mua bên canada, mới dùng được nửa tháng thôi. em check bảo hành trên HP còn đến tận 6/2008 cơ. Không biết có bảo hành được ở VN không các bác nhỉ.
BH được đó, bạn có thể mang lên trung tâm BH của HP ở số 2 Ngô Quyền, HN
còn ở SG thì qua 81 Phan Kế Bính, Q1 nhé
Trước khi mang đi BH, nhớ backup lại dữ liệu nhé, HP ko chịu trách nhiệm về DL của KH đâu

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 20:55
cám ơn các bác nhé. em đã thử như bác Two2xist nói thì thấy nó để chế độ tắt HDD mặc định khi dùng pin có 3 phút thôi, cả trên winxp và winvista đều vậy. hiện tại máy vẫn dùng bình thường, hy vọng đã bắt đúng bệnh của nó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday