Nhờ các bác giúp em con Nikon 950 với

ltl14

Co-founder at The Yankees
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang có 1 con Nikon Coolpix 950, em mua thẻ 512 của Kingston lắp vào nó chụp thì ngon, xem ảnh trên máy ảnh cũng tốt,nhưng ko thể đưa ra đầu đọc thẻ được. em đã thử vài cái card reader rồi nhưng ko đc. Em đọc trên dpreview thì thấy nó nói chỉ hỗ trợc các type I only. Tức là thế nào à. Nhờ mấy bác chuyên về máy ảnh và thẻ giúp em cái:(. À còn cái này nữa, khi đưa thẻ vào card reader thì trong máy vẫn nhận là thẻ có chữa dữ liệu,nhưng lại ko thấy đâu:(( (tức là em properties ra đấy mà). Thanks các bác giúp đỡ nhé

hoangvodich

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang có 1 con Nikon Coolpix 950, em mua thẻ 512 của Kingston lắp vào nó chụp thì ngon, xem ảnh trên máy ảnh cũng tốt,nhưng ko thể đưa ra đầu đọc thẻ được. em đã thử vài cái card reader rồi nhưng ko đc. Em đọc trên dpreview thì thấy nó nói chỉ hỗ trợc các type I only. Tức là thế nào à. Nhờ mấy bác chuyên về máy ảnh và thẻ giúp em cái:(. À còn cái này nữa, khi đưa thẻ vào card reader thì trong máy vẫn nhận là thẻ có chữa dữ liệu,nhưng lại ko thấy đâu:(( (tức là em properties ra đấy mà). Thanks các bác giúp đỡ nhé

Cái này có thể do thẻ bị lỗi .Nếu bạn ở HN thì đem qua 45Nguyễn Trãi TX HN mình kiểm tra giúp cho

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thanks bác, em sẽ mang thẻ qua chỗ bác xem sao:). Em dùng thẻ Kingston:). Nếu chữa được thì thanks bác nhiều nhiều nhé

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thanks hướng dẫncủa tất cả các bác,em sẽ thử lại hết xem:p. Kiểu này mà ko lấy được ảnh trong CF ra thì sếp thịt em mất thôi :((

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là hình như em tìm được ra vấn đề rồi các bác à, hôm trước em chưa dùng m áy Nikon để 4mat mà em mới chỉ dùng card reader để 4mat, nên chụp xong ko đọc đựơc qua Card reader đúng ko à.

Vậy hiện giờ em cần lấy ảnh trong thẻ CF đó ra, ko đọc được qua card reader nhưng xem qua máy ảnh thì ok (máy Cool pix 950 các bác à). Bác nào cho em 1 lờikhuyên lấy ảnh ra khỏi cái thẻ cái. Em chưa dám động gì đến cái thẻ CF đâu, tính mạng và tài sản của em nằm trong đó đấy à:((

hoangvodich

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tình hình là hình như em tìm được ra vấn đề rồi các bác à, hôm trước em chưa dùng m áy Nikon để 4mat mà em mới chỉ dùng card reader để 4mat, nên chụp xong ko đọc đựơc qua Card reader đúng ko à.

Vậy hiện giờ em cần lấy ảnh trong thẻ CF đó ra, ko đọc được qua card reader nhưng xem qua máy ảnh thì ok (máy Cool pix 950 các bác à). Bác nào cho em 1 lờikhuyên lấy ảnh ra khỏi cái thẻ cái. Em chưa dám động gì đến cái thẻ CF đâu, tính mạng và tài sản của em nằm trong đó đấy à:((

Thì bác cứ mang qua em đi .Em sẽ làm thịt cái CF của bác he he

binna

jobless
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

nếu bác xem qua máy ảnh OK, thì bác dùng dây USB nối với máy tính. tùy theo máy, sẽ cần phần mềm hay không để chuyển ảnh sang máy tính

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào cả nhà.
Chẳng là em đang quan tâm 1 số sản phẩm đấu giá hay ho của cụ @tonyru@09-09-09 nhưng vẫn chưa dám bid, vì thấy các topic của 2 cụ này phần tiêu đề rao giống mấy chị bán ở chợ Nhà Xanh (Cầu Gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday