Nhờ các bác giúp về chức năng hibernate

Các thớt khác của ratbeo9x
14 Tháng sáu 2007 lúc 08:14
Máy của tôi bị treo, tôi đã tắt nóng. Sau đó cứ mỗi lần restart lại, máy bị mất chức năng hibernate, do vậy phải đặt lại.
Mong các bác chỉ giúp cách khôi phục lại như ban đầu.
Tôi dùng máy HP NC 6220.
Thanks.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 08:24
Máy của tôi bị treo, tôi đã tắt nóng. Sau đó cứ mỗi lần restart lại, máy bị mất chức năng hibernate, do vậy phải đặt lại.
Mong các bác chỉ giúp cách khôi phục lại như ban đầu.
Tôi dùng máy HP NC 6220.
Thanks.
Đối với Windows XP, anh vào Control Panel, chọn Power Option, trong Tab Hibernate chọn "Enable Hibernate" là xong!

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 10:00
Đối với Windows XP, anh vào Control Panel, chọn Power Option, trong Tab Hibernate chọn "Enable Hibernate" là xong!
Bác MitDac ơi... mình cũng bị tình trạng đó và cũng làm như cách trên nhưng khi restart máy vẫn bị như cũ là sao vậy???(mất cái Hibernate):confused:

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 11:17
win vista làm thế nào hả bác? Em cũng mất rồi tìm mãi không thấy bác ạ
Vista cũng có pởe option trong ControlPanel mà bạn..tương tự XP thôi.

Bác ntnhan3780 xem lại dung lượng ổ C còn nhiều không; nếu còn ít quá Win sẽ tự tắt Hib.

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 11:44
Vista cũng có pởe option trong ControlPanel mà bạn..tương tự XP thôi.

Bác ntnhan3780 xem lại dung lượng ổ C còn nhiều không; nếu còn ít quá Win sẽ tự tắt Hib.
Bác chỉ chung chung quá! bác chỉ cụ thể hộ em được không ạ? Em tìm mãi không thấy. Trong phần chọn nút cho lap khi ấn power hay sleep .... không có hibernate. ổ cứng em còn nhiều ạ

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 11:48
Bác chỉ chung chung quá! bác chỉ cụ thể hộ em được không ạ? Em tìm mãi không thấy. Trong phần chọn nút cho lap khi ấn power hay sleep .... không có hibernate. ổ cứng em còn nhiều ạ
Bạn ấy hỏi nghĩa là ổ cứng phải còn đủ dung lượng tương đương với RAM của bạn. VD RAM 512 thì ổ cứng phải còn tối thiểu 512M. Mà bạn đã nhấn phím Shift khi nhấn Power chưa???

14 Tháng sáu 2007 lúc 23:15
Vưỡn chưa được các bác ạ. Thanks.

Bạn ấy hỏi nghĩa là ổ cứng phải còn đủ dung lượng tương đương với RAM của bạn. VD RAM 512 thì ổ cứng phải còn tối thiểu 512M. Mà bạn đã nhấn phím Shift khi nhấn Power chưa???
Cảm ơn các bác nhiều, các bác nhiệt tình quá. Nhưng em đã vào power option đặt lại rồi, mỗi lần khởi động máy lại bị mất, phải đặt lại bằng tay. Ổ cứng của em còn thoải mái 10Gb.
Mong các cao thủ tiếp tục hướng dẫn. Thanks.

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday