Nhờ các bác: Hỏi về Visa nhập cảnh Mỹ!

Các thớt khác của PATE

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 00:10
Chef của em lần trước đi MỸ có Visa nhập cảnh Mỹ loại B1/B2 hạn đến hết 8/2008. Thế lần này đi Mỹ vào tháng 1/2008 thì có phải làm Visa lại không ạ.
Bác nào biết chỉ bảo giúp em nhé (đang cần biết gấp). Xin cảm ơn!

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 01:26
Ghi ngay trên visa đó bác

Thường nếu được cấp visa vào mỹ thì họ cho 1 năm nhiều lần, trong 1 năm đó bác bay bao nhiều lần cũng dc

Trường hợp có khó khăn hơn thì ho chỉ cho visa 1 lần, và chỉ có hạn trong 1 tháng

Trường hợp của bác, e ko rõ b1 b2 là thế nào, nhưng nếu thấy có dòng muti và hạn đến tháng 8-2008 thì khả nang mutil là cao

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 08:15
B1/B2 là dạng visa cấp cho doanh nhân - hiểu theo nghĩa của mẽo là B = business, nếu bạn thấy entry là "M" có nghĩa là nhiều lần, còn single là 1 lần.

Trước khi Visa hết hạn 3 tháng, xếp của bạn nên đi, thường thì còn khoảng 3 tháng nếu nhập cảnh mỹ sẽ bị hỏi rất kỹ, nhắc sếp của bạn khi nhập cảnh phải khai chính xác giống như thư mời, nếu không sẽ rất phiền phức (nhẹ thì đưa vào khu làm việc riêng, nặng thì >>> Return).

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 11:37
Em nhớ chủ đề này đã đề cập đến ít nhất 1 lần. Mod nào tiện đi qua ghép vào giùm cho dễ theo dõi . Xin cảm ơn Mod .

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday