Nhờ các bác sỹ chỉ giúp

Các thớt khác của cuhiep

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sáng nay, có một ông thầy thuốc do mẹ mình nhờ đến bắt mạch cho mình.
sau khi bắt mạch xong ông ta phán:
cháu nó yếu thận quá nên: khó có thể lấy vợ, khó có thể ngu ngon, khó có thể lên ký được. Mình nghe xong buồn quá không biết sao nữa, không ngủ, không lên ký thì còn tạm chấp nhận được, đây ông đấy lại bảo mình khó có thể lấy vợ, thế mới đau.
mình mới hỏi ông ta, thế ăn cái gì cho bổ thận bây giờ, ông ta trả lời là phải uống thuốc, úi giời, mình ghét nhất là thuốc, đã lâu lắm rồi,mình không thèm uống thuốc.
Bác nào làm bác sỹ chỉ mình phải ăn gì cái hic

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thận sao lại liên quan đến chuyện lấy vợ nhỉ ? Thân để lọc máu cơ mà ????

voduy

GẮN KẾT
em cũng bị thận, nhưng chữa khỏi rồi. mà có thấy ông bác sĩ nào kêu thế đâu nhể..........

hay là do bé quá nên ông ý không dặn dò cái khoản lấy vợ....

mà cho hỏi bác khám thầy lang hay bác sĩ..... em là em chẳng tin mấy ông lang băm đâu....

hy vọng ông bác sĩ của bác lầm........:)

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cuhiep said:
Sáng nay, có một ông thầy thuốc do mẹ mình nhờ đến bắt mạch cho mình.
sau khi bắt mạch xong ông ta phán:
cháu nó yếu thận quá nên: khó có thể lấy vợ, khó có thể ngu ngon, khó có thể lên ký được. Mình nghe xong buồn quá không biết sao nữa, không ngủ, không lên ký thì còn tạm chấp nhận được, đây ông đấy lại bảo mình khó có thể lấy vợ, thế mới đau.
mình mới hỏi ông ta, thế ăn cái gì cho bổ thận bây giờ, ông ta trả lời là phải uống thuốc, úi giời, mình ghét nhất là thuốc, đã lâu lắm rồi,mình không thèm uống thuốc.
Bác nào làm bác sỹ chỉ mình phải ăn gì cái hic
CUHIEP, chuyện này dễ mà :D Bác mượn đâu 1 nhóc tì đem về khè là "cháu nội" ---> khỏi uống thuốc :D

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
voduy said:

.:)
hahahahahhahahah kakakakakkaka hahahahahahha :D pó sờ tay heheh

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
voduy said:
em cũng bị thận, nhưng chữa khỏi rồi. mà có thấy ông bác sĩ nào kêu thế đâu nhể..........

mà cho hỏi bác khám thầy lang hay bác sĩ..... em là em chẳng tin mấy ông lang băm đâu....

hy vọng ông bác sĩ của bác lầm........:)
Hờ hờ em cũng "bé" thế mà "sóng" vẫn mạnh mà. Hồi nhỏ em cũng bị thận phải ăn nhạt hai năm. Mẹ em cẩn thận hỏi bác sỹ (không chơi với lang vườn) sau này cháu nó có làm sao không ??
bác sĩ bảo với cái thằng này thì chị yên tâm đi. nó chả đẻ cho chị hàng chục đứa cháu chả là.:D
@cuhiep: Bác có thể bị thận ------> suy thận (liên quan đến đường tiết niệu: Mà thực tế máy của bác là dạng PDAphone - hai tác dụng nên người ta dễ lầm lẫn rằng cái nọ ảnh hưởng thì cái kia có vấn đề )-----> ảnh hưởng đến sức khỏe ------> có thể yếu "phụ kiện"----> nhưng đảm bảo lấy vợ vẫn ngon. chỉ cần bác bỏ thuốc lá đừng thức khuya thì vẫn "chắc ăn" như thường.
Đừng để xảy ra tình trạng "hardreset" nhé.
Lượm lặt từ kinh nghiệm làm bác sỹ

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thận yếu ảnh hưởng đến con "nòng nọc" đó, nó làm cho mật độ và sức khỏe "nòng nọc" thấp đi thì phải cho nên khó có thể có con :D. Tuy nhiên ở cơ quan tớ mấy cha uống thuốc là OK ngay, thậm chí có cha còn cho sinh đôi nữa kia (chắc sau khi uống thuốc "nòng nọc" khỏe lên gấp bội).

Riêng chuyện lấy vợ thì cha bác sĩ phán bậy rồi. Lấy vợ là một chuyện, sinh con lại là chuyện khác chứ :)

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Toybox said:
Hờ hờ em cũng "bé" thế mà "sóng" vẫn mạnh mà.

Em Duy nói bé tức là bé tuổi, chứ không phải bé "cái kia". Các nhà khoa học đã nói rồi, "cái kia" to hay bé không quan trọng, quan trọng là hệ số giãn nở thôi :D

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Toybox said:
Hờ hờ em cũng "bé" thế mà "sóng" vẫn mạnh mà. Hồi nhỏ em cũng bị thận phải ăn nhạt hai năm. Mẹ em cẩn thận hỏi bác sỹ (không chơi với lang vườn) sau này cháu nó có làm sao không ??
bác sĩ bảo với cái thằng này thì chị yên tâm đi. nó chả đẻ cho chị hàng chục đứa cháu chả là.:D
@cuhiep: Bác có thể bị thận ------> suy thận (liên quan đến đường tiết niệu: Mà thực tế máy của bác là dạng PDAphone - hai tác dụng nên người ta dễ lầm lẫn rằng cái nọ ảnh hưởng thì cái kia có vấn đề )-----> ảnh hưởng đến sức khỏe ------> có thể yếu "phụ kiện"----> nhưng đảm bảo lấy vợ vẫn ngon. chỉ cần bác bỏ thuốc lá đừng thức khuya thì vẫn "chắc ăn" như thường.
Đừng để xảy ra tình trạng "hardreset" nhé.
Lượm lặt từ kinh nghiệm làm bác sỹ
mình không hút thuốc, nhưng lại hay thức khuya, có lẽ sẽ cố gắng không thức khuya nữa.
@Anh Nghiêm Hùng: thế anh có biết là nên uống thuốc gì trể trị cái bọn thận này từ từ mà triệt để không anh.
à, em cũng không biết chỉ số giãn nở cuả em so với thanh niên VN bình thường là thế nào, chắc phải tổ chức thi quá hehe

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@cuhiep Trong cuộc sống người ta thường ước mong cái gì thì ngày đêm suy nghĩ về cái đó nên cái nich cuhiep của em đã nói lên phần nào "bệnh tật" của em... Anh đễ xuất 2 phương án cho em chọn:

1. Lấy vợ trước khi chữa bệnh thận B-)
  2. Đổi giới tính, lấy chồng :x

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...