Nhờ các bác tư vấn máy nghe nhạc và headphone Full 6 triệu

RR1412

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang muốn mua 1 chiếc máy nghe nhạc tầm 4tr và kèm theo headphone khỏang 2tr , kinh phí của em tầm 6tr.
Em để ý mấy em Ipod nhất là con Itouch và Classic, nhưng thấy mấy bác trên diễn đàn chế chất lượng âm thanh quá
Trước đây em cũng dùng qua Samsung U1 và Senhiesher PX200 thấy nghe nhạc cũng hay nhưng về phần bass thấy hơi yếu
Em nghe nhạc cũng lung tung lắm, lúc vui thì nghe Rock lúc buồn thì nghe Pop hay R&B
Mong các bác tư vấn giúp em với ah, em xin cảm ơn nhiều ah

Lam Sơn

Super Moderators
Không có một tai nghe nào đáp ứng được mọi thể loại nhạc đâu bạn ạ? Bạn đã dùng qua máy nghe nhạc Samsung giờ thử chuyển sang Sony thử xem. Để nghe thử bạn có thể tới các Siêu thị Kim khí điện máy hoặc các cửa hàng bán lẻ chính thức của Sony. Nếu tai nghe kèm theo máy không đáp ứng được nhu cầu của bạn sẽ tính sau. Headphone Full chỉ nghe ở nhà chứ đeo ra đường hơi bất tiện.

RR1412

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cũng định mua Sony, nhưng ko có dòng cao cấp hẳn VD như em A820 chẳng hạn, còn dòng X thì em thấy chưa có ai khen lắm

RR1412

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cowon dùng ra sao hả bác, có hay như Itouch ko? Em thấy Cowon vừa ra cả em J3. Theo bác J3, S9 và Itouch thì con nào hay hơn ah. Em thì em thích Itouch hơn nhưng chỉ sọ mua về nghe nhạc ko hay. VD Itouch mua về thêm cái tai nghe tầm 2 tr liệu chất âm có hay bằng S9 và J3 ko bác

SuperKun

GÂY DỰNG
Nếu có 1tr thì em đầu tư cho DAP 600k,tai nghe 400k
Nhưng nếu có 6tr thì em sẽ đầu tư 2tr cho DAP và 4tr cho tai nghe
Tai nghe mới chủ yếu quyết định phong cách và thể loại nhạc,bác nên đầu tư cho tai nghe nhiều hơn thì em thấy hợp lí hơn nhiều:D

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Với giá này thì có thể chơi con Ipod Touch gen3 64Gb hàng dùng rồi là quá lí tưởng luôn :D

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vote 1 phiếu cho:

1. Headphone: Sennheiser HD555 hoặc Sony MDR-V6, 2 cái này nghe tốt, mỗi tội to, nghe lâu hơi mỏi, và nhất là nếu nằm thì hơi bất tiện. Nhưng bù lại thì âm thanh ổn luôn. Giá chỉ ~ 2 triệu đồng.
2. Music Player: Bác kiếm cái iPod Touch 32GB hàng dùng rồi. Cái này giải trí cũng tương đối tiện, nghe nhạc, chơi game, lướt web. Âm thanh thì nói thật là khó có thể phân biệt được giữa iPod Touch, iPod classic hay Sony lắm. Nếu bác dùng 1 trong 2 cái headphone trên.

RR1412

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em cũng nghĩ như bác, nhưng giữa HD555 và V6 thì theo bác con nào nghe ấm và ngọt hơn ah. Vì trước đây em cũng nghe PX200 1 thời gian dài nên có vẻ nghiêng về HD555 mặc dù chưa từng nghe qua 2 con headphone trên bao giờ
Em xem qua các diễn đàn thấy mọi người cũng đánh giá cao Koss PortaPro và
Denon AH-C551, đã có ai nghe qua con Denon chưa ah, cho em biết ý kiến với ah

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...