Nhờ các bác tư vấn mua loa.

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 20:47
Em định mua 1 bộ loa tầm tiền <$150 để phục vụ nhu cầu về âm thanh trong phòng riêng (12m2).
Em có đọc qua 1 vài chỗ thì thấy cái Altec Lansing MX5021 có vẻ được mọi người đánh giá cao. Thêm nữa là em thấy cái JBL Creature II có kiểu dáng rất bắt mắt, nhưng ko hiểu chất lượng âm thanh có tốt ko.
Em mới đọc được ít nên ko biết loại nào hay nữa. Các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em nhé.
Em cám ơn nhiều.

Lam Sơn

Super Moderators
20 Tháng sáu 2007 lúc 21:38
Xin chào, bộ loa JBL Creature II nghe cũng được, nhỏ gọn đặt trong phòng nhỏ rất là Good.

Thông số của nó nè :
http://www.jbl.com/home/products/product_detail.aspx?prod=creaTUREIIWHT

...và đặt nó trong phòng sẽ như vậy nè :

Còn Altec Lansing MX5021 gồ ghề hơn, mạnh mẽ hơn nhưng nhìn không sang trọng bằng JBL Creature II, dù sao thì nhãn hiệu JBL cũng cho người ta cảm giác "sành điệu" và "biết chơi" hơn.

http://www.pcper.com/article.php?aid=73

Chúc vui vẻ :D :D :D

Lam Sơn

Super Moderators
21 Tháng sáu 2007 lúc 09:40
Logitech Z2300 2.1 THX Certified Speaker System về ngoại hình nhìn cũng đẹp nhưng công sức quá lớn sợ không phù hợp với căn phòng 12m2 :

Speaker Configuration: Two Speakers and Sub-Woofer (2.1)
Min Frequency Response: 35 Hz
Max Frequency Response: 20 kHz
Watts per speaker: Satellites-40w, Subwoofer-80w
Total RMS Power Output: 200 W
Total Peak Power Output: 400 W
Sensitivity: 100 dB
Satellite Driver: 2.5 inch Polished Aluminum Phase Plug Driver
Satellite Power Output: 80 W
Satellite Height: 6.8 in
Satellite Width: 3.5 in
Satellite Depth: 6.0 in
Sub-Woofer Driver: 8 inch Long-Throw Ported Driver With 6th Order Bass
Sub-Woofer Power Output: 80 W
Sub-Woofer Height: 11.0 in
Sub-Woofer Width: 11.0 in
Sub-Woofer Depth: 15.0 in
Speaker controls / Remote: SoundTouch™ wired remote control: Master volume, Subwoofer volume, Headphone jack, Power/Standby
In the Box:

* Speakers:
o 2 satellites
o 1 subwoofer
* Cables included:
o Power cord
o Color coded audio cables
* SoundTouch™ wired remote control
* 2-year limited warranty
* User's manual
* Video game console adapter

System Requirements:

* PC/Mac
* CD
* MP3
* DVD
* PlayStation®
* Xbox®

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 19:47
Hôm nay em bỏ cả ngày ra để chọn loa rồi. Cuối cùng em lại mua Altec Lansing FX6021 với giá $179. Em ngồi ở ngoài cửa hàng 14 Chân Cầm cả ngày để cảm nhận từng bộ loa.

Bộ MX5021 thì bass khá là mềm, treble lại hơi chói. Nhưng em ko thích cái kiểu dây dợ của nó nối vào 2 loa satellite vì trông rất dởm. Giá của MX5021 là $145
Bộ Klipsch GMX A21 có giá $165, được nhiều người đánh giá cao hơn MX5021, nhưng sau khi nghe thử thì em thấy là tiếng của nó hơi bị bí, ko thoát. Hơn nữa 2 loa satellite thiết kế chỉ để bàn chứ ko treo tường được. Bass của nó nghe có vẻ ko chắc chắn. Nhưng nghe mấy bài nhạc nhẹ thì hay hơn MX5021.
Logitech Z2300 thì hơi bị thiên nhiều về bass, bật lớn 1 chút thì át hẳn tiếng trung và tiếng treble. Được cái công suất rất lớn, phù hợp với bác nào hay bay nhẩy, rung cả cái phòng.

Đến con FX6021 thì cả em và người bán hàng đều bất ngờ. Ban đầu nhìn 2 loa satellite và cục sub thì ai cũng nghĩ là bộ này sẽ thiên về âm thanh chi tiết. Sub hơi bé so với các bộ kia, trông bề ngoài rất thanh mảnh. Còn 2 loa satellite có những 6 loa con bên trong. Bật lên mới thấy đáng tiền (đắt nhất trong các dòng loa 2.1). Tiếng bass rất chắc, hơn hẳn GMX A21 và MX5021. Thêm nữa là thiết kế bộ này nhìn rất sang trọng và gọn.

Àh còn bộ JBL Creature II thì âm thanh nghe rất hay, nhưng công suất chỉ có 40W, chỉ thích hợp với không gian hẹp.

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
9 Tháng bảy 2007 lúc 16:09
xác nhận là altec lansing nghe phê.... em dùng con 5.1 nghe rock, classic ... games nói túm lại là thoả mãn... nhưng em dùng con FX5051..:p

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng bảy 2007 lúc 18:01
altec lansing nghe tốt hơn creative, nhất là bass. Tầm 150$ thì Altec-Lansing là sự chọn lựa tối ưu

*Thế nhưng 2.1 thì thằng Bose C3 là hay nhất, chỉ 2 loa thôi mà đánh hay ko tưởng nổi, chất âm trong trẻo ngang cựa với dòng loa cột danh tiếng của Jamo, B&W vv.....vv. Giá chỉ có 265$, quá rẻ so với chất lượng. Độ hay của BOSE C3 ngay cả Logitech series Z còn chưa qua nổi nữa là.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cafe buổi sáng rất lợi cho sức khỏe- Từng là dân ghiền cafe nhưng trong mỗi chúng ta đã ai từng thử tìm hiểu lợi ích cafe cho sức khỏe con người hay chưa? Hay chỉ đơn thuần mỗi sáng nhâm nhi cà phê cùng với bảng tin buổi sáng?Bài viết sau đây sẽ cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday