Nhờ các bác tư vấn về Benq-Siemens P51

cttb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng một 2008 lúc 16:14
Em thấy cấu hình nó cũng ổn lắm, có wifi, GPS, bàn phím qwerty lộ thiên luôn (cái này em thích nhất), RAM 64, ROM 128, camera, nói chung đủ cả, em chỉ ko biết là nó có hay bị treo trễ gì không, pin dùng thế nào, bác nào có kinh nghiệm thì chỉ hộ em cái, em cám ơn nhiều.:D

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2008 lúc 07:53
Vấn đề cần quan tâm của 1 con máy như vậy bàn phím cứng có nhắn tin được ko.

Ngoài ra, pin của Ben Q P50 rất kém nên cũng phải chú ý đến pin của con P51 này nữa.

Rất tiếc là tớ...ko biết câu trả lời. Cách đây ko lâu đã lập topic hỏi ở đây nhưng ko ăn thua.

cttb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2008 lúc 20:55
không ai giúp em sao, em biết là P50 pin lởm lắm, nhưng em đọc trên mục user review trên gsmarena.com thì không thấy bác nào phàn nàn gì về thời lượng pin của P51 nên cũng không biết thế nào, ai đã sử dụng thì khuyên em cái, còn cái phím cứng chắc chắn nhắn tin được vì nó là bàn phím qwerty mà, ko phải chỉ phím số như ở Stealth. Cám ơn các bác trước

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
11 Tháng một 2008 lúc 22:46
không ai giúp em sao, em biết là P50 pin lởm lắm, nhưng em đọc trên mục user review trên gsmarena.com thì không thấy bác nào phàn nàn gì về thời lượng pin của P51 nên cũng không biết thế nào, ai đã sử dụng thì khuyên em cái, còn cái phím cứng chắc chắn nhắn tin được vì nó là bàn phím qwerty mà, ko phải chỉ phím số như ở Stealth. Cám ơn các bác trước
Theo mình nếu bạn thích máy P51 thì cứ mạnh tay mua dùng, vì thấy bạn cũng tìm hiểu nhiều về nó, và có lẽ bản thân bạn cũng cảm thấy hài lòng về em nó, PPC thì có ai dùng hoài 1 con đâu bạn, thích thì thôi rước đại về...và hôm nào chán thì gả đi. ok?

cttb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng một 2008 lúc 18:57
cám ơn bác phongzonda, em cũng nghĩ vậy, vì bộ bán kèm của nó có tận 2 pin lận, mà máy này không hiểu sao rẻ lắm, có 5.7tr thôi, kèm luôn cả bản Vietmap R12 bản quyền hẳn hoi, hàng chĩnh hãng của ABTel luôn, ko biết chất lượng thế nào nữa.

cttb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng một 2008 lúc 21:10
Ủa bán ở tất cả các cửa hàng điện thoại ý bác, VD: ở siêu thị mobile chỗ Điện Biên Phủ, ở siêu thị mobile số 2 Lý Thường Kiệt và ở chỗ đối diện Vincom trên đường Bà Triệu ý, hàng chính hãng của ABTel phân phối, bảo hành 1 năm mà, em cũng thấy hơi bất ngờ vì giá quá rẻ so với hàng xách tay về . Có lẽ từ giờ đến Tết em cũng sẽ làm 1 chú, cầm rất chắc tay, nặng, dài, he he

24 Tháng một 2008 lúc 10:47
Sài gòn thấy bán ở chuỗi Viễn thông A giá cũng 5t7, nhưng không có kèm Vietmap r12. Test thử máy thấy nghe gọi hơi nhỏ, đàm thoại không sướng lắm, nếu uprom không biết có cải thiện được chất lượng cuộc gọi không, nhưng sẽ bị từ chối bảo hành nếu máy có trục trặc.
Bác nào đã sử dụng được GPS với VM r12, xin hỏi chất lượng thu vệ tinh như thế nào, hay làm quả full review thì hay quá?
Mình đang chờ lấy Eten X500+ nhưng mấy hôm nay không có hàng.

28 Tháng một 2008 lúc 10:19
Các bạn ơi, mình cũng vừa sắm một em P51, dùng thử 3 ngày, đang quá trình tiếp tục nghiên cứu. Nhận xét ban đầu:
1- Appearance: chắc tay, hoành tráng.
2- Technical: sóng khá ổn định, nhưng không khoẻ bằng Nokia N72 mình dùng trước đó.
3- Vietmap R12: bản đồ mặc định là HCMC, muốn chuyển về địa phương khác hơi khó. GPS không ổn lắm (hay tại địa phương? Mình ở Hà Nội).
4- Pin: dùng được 2 ngày ++, không nghe - gọi nhiều, nhưng vọc vạch nghiên cứu...
5- Chú ý: khả năng một số phần mềm cài vào máy có virus, nhưng chưa đánh giá được tác hại. SAu khi mình cài Từ điển vào thẻ nhớ, đưa sang laptop copy thêm thì McAfee báo có virus trong thẻ nhớ. Nhân tiện hỏi luôn có bạn nào biết có phần mềm quét virus cho PPC? Mình hỏi cửa hàng thì thấy bảo phải mua qua mạng (thanh toán bằng thẻ Visa hoặc Master card) phần mềm Karpensky 29,95 USD.
Vài thông tin ban đầu xin chia xẻ. Mong các bạn cùng tham gia nhé.
Chúc vui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday