Nhờ các bác tư vấn về I-mate Ultimate.

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đang muốn quay lại dùng WM, muốn tìm 1 em, search thử thì thấy ra hãng này.
Thấy lạ lạ nên nhờ bác nào dùng rồi thì cho tý kinh nghiệm.
Đầu tiên là về giá, hơi lạ khi vào vatgia thì thấy giá nó mềm quá. 8150 Mới 100% mà giá có dưới 3t mà cấu hình ko phải yếu. Ko hiểu có tin đc mấy cửa hàng này ko, treo dê bán chó:eek:
http://www.vatgia.com/567/13202/i-mate-ultimate-8150.html#list_shop

Thứ nữa là nếu giá đúng thế thật thì các bác cho em hỏi chất lượng thế nào. Khả năng tương thích với các mạng GSM Việt Nam, chất lượng thoại, độ bền phần cứng, thời lượng pin, tương thích phần mềm và up lên rom mới....

Nếu đấy là đồ mã, tiện đây các bác giới thiệu cho em con WM nào giá tầm 4 triệu. Em thích thiết kế kiểu Ultimate 8150 trên: bàn phím liền (có thể số hoặc full càng tốt), ko ưa phím trượt, ko cần GPS, pin ổn..

thank các bác

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
Em thích thiết kế kiểu Ultimate 8150 trên: bàn phím liền (có thể số hoặc full càng tốt), ko ưa phím trượt, ko cần GPS, pin ổn..

Asus P525, 526, 527, 750
Samsung i780.
Benq Siemens P51

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Asus P525, 526, 527, 750
Samsung i780.
Benq Siemens P51
thanks bác.
Hic, xem ra cũng ko nhiều bác dùng Imate nhỉ. Bác nào xài rồi cho tý nhận xét chất lượng dòng này với

nguyensam

NHẬP HỘI
Mình vừa mới lấy một em Ultimate 8150. Cảm giác đầu tiên là chắc chắn tuy hơi to, nhưng không thô - Nam sử dụng thì thích hợp hơn - Màng hình độ phân giải cao sáng rõ đẹp (Cái này sẽ ngốn pin lắm). Sóng gió, gọi nghe đều rất rõ. Khi nghe điện thoại mình chỉ để loa có 2/3 thôi nhưng đã lớn và rõ lắm. Nói chung thì rất OK với một con máy có cấu hình cao như vậy mà chỉ có giá 2tr8. Các bác thích WM6 thì cứ mua dùng. Chúc Vui.

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
Một phần do màn hình nhỏ, một phần do thương hiệu, một phần do phiền hà khi up ROM...
Nhưng em cũng đang phân vân về em này.

hannhell

GÂY DỰNG
Dòng này trên thị trường TG không được ưu chuộng lắm nên chắc đưa về VN với giá rẻ các bác ạ. Tầm giá đó với 1 em PPC thì quả là dễ chịu, nhất là với những bác thích PPC ở VN.

dongni filth

GÂY DỰNG
Đúng như bài đăng. Khi mua máy mình cũng đã có xem so imei máy và hộp đều trùng khớp.
Vấn đề ở đây là với một PPC phone cấu hình cao như em Imate 8150 mà giá hiện tại chỉ còn 2tr8 thì thật sự đáng để quan tâm và sử dụng.
mình nghe nói nhiều công ty ở HCM bán thậm chí rẻ hơn thế nữa kìa, tuy nhiên cá nhân mình ko tin tưởng 1 con 8150 "đúng chất" lại quá rẻ như thế
Một phần do màn hình nhỏ, một phần do thương hiệu, một phần do phiền hà khi up ROM...
Nhưng em cũng đang phân vân về em này.
màn hình nó ko hẵn nhỏ, nếu giá bị ém có lẽ vì thương hiệu và chính sách hỗ trợ ko còn nữa, việc Rom thì có lockcode thì chả có gì fai lo
Ở chỗ em họ bán đến 3,5 nhưng ko biết có fullbox thật hay ko
ở ĐN ai bán hả chú? ngoại trừ chú em độc tôn 2 em 9502 thì còn ai nữa :))
Dòng này trên thị trường TG không được ưu chuộng lắm nên chắc đưa về VN với giá rẻ các bác ạ. Tầm giá đó với 1 em PPC thì quả là dễ chịu, nhất là với những bác thích PPC ở VN.
chưa hẵn là TG ko chuộng đâu bác, mình thấy nhiều 4R nc ngoài lắm kẻ chơi em này, vì nó ko có phân phối, đại diện ở VN nên ít người VN biết thôi, xét về cấu hình thì nó cũng thuộc dạng ngang ngửa vs nhiều máy khác đó chứ

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.