Nhờ các bác tư vấn !!!

Các thớt khác của atungbk

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 23:45
Tình hình là em cần mấy ngày thức khuya dậy sớm vì công việc bộn bề. Ấy vậy mà dính vô vụ này thì em oải lắm. Các bác tư vấn dùm em coi có cách nào giúp duy trì sự tỉnh táo liên tục trong 2,3 ngày mà ngủ thật ít không ạ [< 6h]. Ví dụ như về dinh dưỡng... chẹp chẹp, Hic hic!!

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 23:58
Muốn ngủ ít thì em thấy 1 là chiến cafe, còn 2 là luyện tập dần dần. Như em hồi mới đi làm 2 ngày đầu tiên ngủ 11 tiếng :eek:, giờ 1 ngày 6 tiếng cũng không cảm thấy gì mấy. Cái chính nữa là bác nên coi trọng giấc ngủ trưa. Ví dụ bác ngủ 6 tiếng 1 ngày thì nên ngủ 5h30 buổi đêm và nửa tiếng buổi trưa, rất tốt đó ạ.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 00:06
Thax bác nhiều! Em muốn ngủ 6h/2days cơ ( cấp tốc trong mấy ngày tới thôi). Uống coffee thì đến 1 lúc người đơ đơ thế nào ý ạ....Không biết có loại hoa quả hay thuốc j giúp được vụ này không biết???

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 00:11
cà phê
đừng ăn đồ ngọt
ăn nhẹ thôi, mấy thứ nặng bụng như bánh canh, bún... thì bỏ
rau quả nhiều vào
sinh tố uống ào ào
red bull tăng lực

và...
không vào hhvn nữa thì tiết kiệm được 1 ngày cả mí tiếng đồng hồ :D

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 00:30
Uống Cafe thì bác phải mua loại nào thật đậm đà ấy, tốt nhất là uống cafe đen pha phin nguyên chất, chứ còn mấy loại hòa tan có khi uống xong đặt lưng xuống là ngủ luôn, em bị mấy lần rồi. Nhưng Cafe cũng chỉ đến 1 mức độ nào đó thôi, nhiều quá sẽ đến lúc cảm giác tỉnh táo nhưng mà đầu óc cứ...lâng lâng phê phê, chả làm được gì cả đâu.

Thật ra còn tùy vào tính chất công việc của bác, nếu thú vị + nhiều hoạt động Outdoor thì chỉ cần Cafe là quá ổn, có lần em còn 4 ngày liên tiếp mỗi ngày ngủ có 3h thôi mà. Nhưng nếu cv tẻ nhạt kiểu văn phòng chẳng hạn ( nhất là mấy công việc phải liên tục nhìn vào màn hình vi tính ) thì khó hơn nhiều, vì cái này ko những phải tỉnh táo mà đòi hỏi phải giữ được độ tập trung cao...1 lời khuyên cho bác là nên mua sẵn 1 lọi V-Rohto, khi nào mỏi mắt nhỏ luôn, khá là hiệu quả đấy :D

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 00:40
không vào hhvn nữa thì tiết kiệm được 1 ngày cả mí tiếng đồng hồ :D
cái này thì em chịu:D
Uống Cafe thì bác phải mua loại nào thật đậm đà ấy, tốt nhất là uống cafe đen pha phin nguyên chất, chứ còn mấy loại hòa tan có khi uống xong đặt lưng xuống là ngủ luôn, em bị mấy lần rồi. Nhưng Cafe cũng chỉ đến 1 mức độ nào đó thôi, nhiều quá sẽ đến lúc cảm giác tỉnh táo nhưng mà đầu óc cứ...lâng lâng phê phê, chả làm được gì cả đâu.

Thật ra còn tùy vào tính chất công việc của bác, nếu thú vị + nhiều hoạt động Outdoor thì chỉ cần Cafe là quá ổn, có lần em còn 4 ngày liên tiếp mỗi ngày ngủ có 3h thôi mà. Nhưng nếu cv tẻ nhạt kiểu văn phòng chẳng hạn ( nhất là mấy công việc phải liên tục nhìn vào màn hình vi tính ) thì khó hơn nhiều, vì cái này ko những phải tỉnh táo mà đòi hỏi phải giữ được độ tập trung cao...1 lời khuyên cho bác là nên mua sẵn 1 lọi V-Rohto, khi nào mỏi mắt nhỏ luôn, khá là hiệu quả đấy :D
em ngồi 1 chỗ, cần tập trung cao nhưng mà em nhỏ v-rohto là y như rằng mắt cay cay mát mát -> lăn kềnh ra đánh giấc
Cám ơn các bác nhá!
Có j hay nữa bày cho em!

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 00:41
Đừng ngủ ít, hại người lắm, làm yếu hệ miễn dịch dễ gây mụn nhọt, nên hạn chế đến mức tối đa.
Đành phải hi sinh khuôn mặt điển trai này rồi :mad:

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng năm 2007 lúc 03:55
ây chà! giờ chắc em cũng nên chợp mắt một tí vậy! Chúc cả nhà một ngày tốt lành!!!

29 Tháng năm 2007 lúc 05:00
hơ hơ, ngày nào e cũng ngủ ít lắm, nhất là thi cử thể này ...
Cafe thì bác nên thử wa cafe 2 Hàng Cá. Đậm lắm, ngon lắm, phê lắm :D
Nhg mà RedBull thứ thiệt tốt không kém [ít nhất với em]
Thêm nữa, cũng phải luyện tập.Đang ngử 1 tẹo, nhờ ai gọi dậy, tắm 1 phát, làm việc. Mấy hum là quen. Ngày xưa xem C1 là cả vấn đề, h vô tư. Có khi cày game mấy ngày liền không ngủ cũng được nữa :p
Đánh bài cả đêm cũng là cách luyện tập. [có tí money mới máu] :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday