Nhờ các bác xem hộ con 8820

Status
Không mở trả lời sau này.

Dzungscor

No. 46058
Staff member
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em mới dùng con BB8820 được vài ngày, ngày đầu tiên không sao, qua hôm thứ 2 đến giờ, nó bị thế này: Ngày thì dùng rất OK, tuy nhiên đêm (thời gian dài) không đụng chạm vào nó, đến sáng thì chổ báo sóng chỉ có chữ SOS, chổ vinafone mất tiêu, tóm lại là không có sóng hoặc không nhận sim. Tắt máy khởi động cái thì OK ngay.

2 hôm đầu bị thế, em tưởng có khi do bỏ trong bao da, đêm qua rút ra để ngoài vẫn bị.

Chẳng hiểu do em nghịch chỉnh chổ nào mà giờ tìm không ra, hay là máy bị sao, có ai biết chỉ giúp em với, chứ thế này lỡ đêm ai gọi thì không được.

Cám ơn các bác trước

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vào phần tinh chỉnh về thời gian Auto on / off trong Options kiểm tra xem đồng chí ấy ơi.

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vào phần tinh chỉnh về thời gian Auto on / off trong Options kiểm tra xem đồng chí ấy ơi.

Auto on/off là đến giờ thì máy tắt ngấm luôn, đến giờ thị lại mở lên, không ảnh hưởng đến sóng đâu anh Béo ơi.
Bác thử wipe handheld hoặc up lại rom xem sao, làm như vậy để kiểm tra xem máy mình bị phần cứng hay phần mềm rồi tính tiếp.

Dzungscor

No. 46058
Staff member
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có nghĩa là sóng kém. Bạn mua máy ở đâu đến đó bảo hành nhé.

Sóng đầy nhóc bác ợ. Mí lại nếu sóng kém thì cả ngày dùng sao được :)

Auto on/off là đến giờ thì máy tắt ngấm luôn, đến giờ thị lại mở lên, không ảnh hưởng đến sóng đâu anh Béo ơi.
Bác thử wipe handheld hoặc up lại rom xem sao, làm như vậy để kiểm tra xem máy mình bị phần cứng hay phần mềm rồi tính tiếp.

Chắc phải up ROM rồi, mới dùng có mấy ngày, chưa biết gì nhiều, cũng hơi ớn ớn :D

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác Dũng cho mình cái email, mình gửi cho 1 hướng dẫn up ROM chi tiết, đầy đủ các bước. Do mình tổng hợp từ nhiều nguồn, dùng rất tốt. Mình cũng đang rất quan tâm vấn đề này của bác.

daotoan3Ihut

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Theo nhận định của em. chắc chắn máy của bác bị lỗi sóng kém rồi. Bác nên mang ra bảo hành sớm, trước khi không đc nhận bảo hành:D

Dzungscor

No. 46058
Staff member
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác Dũng cho mình cái email, mình gửi cho 1 hướng dẫn up ROM chi tiết, đầy đủ các bước. Do mình tổng hợp từ nhiều nguồn, dùng rất tốt. Mình cũng đang rất quan tâm vấn đề này của bác.

Cám ơn bạn. Mail mình là dzungscor@gmail.com ạ.

Theo nhận định của em. chắc chắn máy của bác bị lỗi sóng kém rồi. Bác nên mang ra bảo hành sớm, trước khi không đc nhận bảo hành:D

Sóng không hề kém, vì cả ngày lẫn đêm đầy nhóc, GPRS chạy ầm ầm.

Mới phát hiện ra là hóa ra không phải để cả đêm không đụng vào là nó mất sóng, mà nó chỉ mất vào một giờ nhất định nào đó, khoảng 5-6 giờ sáng :D
Bởi vì hôm trước 4h sáng dậy xem, nó vẫn OK, mở ra bấm bấm vài phát coi như có tác động vào nó, rồi ngủ tiếp. Đến 6h15 dậy xem nó đã bị mất sóng lại :|

Hôm rồi up ROM thử, giờ đang là bản 4.5.0.139 (204), nhưng 2 ngày nay nó vẫn bị như thường, hay tại mình up ROM không tháo pin nên nó không sửa được lỗi đó :(

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các Mod cho em hỏi mấy ngày nay dd bị lỗi hay nick em bị banned mà em ko vào đọc thông tin được, nếu lỗi xin chỉ giúp em cách khắc phục, tks