Nhờ các bạn giải thích giúp ...

Các thớt khác của Lam Sơn
8 Tháng mười một 2007 lúc 23:15
Vừa rồi có một bạn hỏi tôi với nội dung như thế này :

Em chào anh!!!
Anh có thể chỉ cho em biết sự khác nhau giữa các pm sau: Norton Internet Security ,Norton Anti Virus và Symantec AntiVirus Corporate .
Hình như 3 cái này đều là của hãng Symantec hả anh?
Em cám ơn a nhiều.
Tôi nhắm mình không thể diễn tả mạch lạc được nên post lên đây nhờ bạn nào rành rọt trả lời giúp ạ. Cám ơn nhiều :D

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng mười một 2007 lúc 09:51
Múa rìu qua mắt thợ (bác Lam Sơn và đồng bọn :D) chút xíu, coi như spam chiếm dụng bộ nhớ của 4rum:

1- Norton Internet Security (Tương tự như KIS hay MIS): Một bộ tiện ích trọn gói bao gồm chặn/diệt virus, hack, spam, mail, web,... nói chung là All-in-One, thích hợp với những ai làm việc nhiều trên Net. Chiếm dụng nhiều tài nguyên của máy tính (gây ra tình trạng máy chạy chậm) và quan trọng là bản thương mại nên mất tiền.

2- Norton Anti Virus: Cũng là một bộ tiện ích chuyên nghiệp cho việc chặn/diệt Virus nhưng ít tính năng và nhẹ hơn NIS một chút; nhưng vẫn chiếm dụng nhiều tài nguyên của máy tính (gây ra tình trạng máy chạy chậm) và quan trọng cũng là bản thương mại nên mất tiền.

Với 2 gói dịch vụ này, người sử dụng có bản quyền sẽ được hỗ trợ tốt nhất từ nhà cung cấp: nâng cấp phiên bản, các bản vá lỗi,...

3- Symantec AntiVirus Corporate: Một bản tiện ích chặn/diệt Virus nhỏ gọn và đặc biệt là Free, cho phép cập nhật các bản vá lỗi, sử dụng được cho cả PC và Server. Tuy nhỏ gọn như vậy nhưng đây là phần mềm được đông đảo người sử dụng máy tính cài đặt bởi tính đơn giải và đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng hiện nay. Để chống/chăn Spy, chỉ cần cài thêm bản Spybot - Search & Destroy (cũng Free nốt) thì chẳng lo máy tính bị phá hoại.

9 Tháng mười một 2007 lúc 12:59
Múa rìu qua mắt thợ (bác Lam Sơn và đồng bọn :D) chút xíu, coi như spam chiếm dụng bộ nhớ của 4rum:

1- Norton Internet Security (Tương tự như KIS hay MIS): Một bộ tiện ích trọn gói bao gồm chặn/diệt virus, hack, spam, mail, web,... nói chung là All-in-One, thích hợp với những ai làm việc nhiều trên Net. Chiếm dụng nhiều tài nguyên của máy tính (gây ra tình trạng máy chạy chậm) và quan trọng là bản thương mại nên mất tiền.

2- Norton Anti Virus: Cũng là một bộ tiện ích chuyên nghiệp cho việc chặn/diệt Virus nhưng ít tính năng và nhẹ hơn NIS một chút; nhưng vẫn chiếm dụng nhiều tài nguyên của máy tính (gây ra tình trạng máy chạy chậm) và quan trọng cũng là bản thương mại nên mất tiền.

Với 2 gói dịch vụ này, người sử dụng có bản quyền sẽ được hỗ trợ tốt nhất từ nhà cung cấp: nâng cấp phiên bản, các bản vá lỗi,...

3- : Một bản tiện ích chặn/diệt Virus nhỏ gọn và đặc biệt là Free, cho phép cập nhật các bản vá lỗi, sử dụng được cho cả PC và Server. Tuy nhỏ gọn như vậy nhưng đây là phần mềm được đông đảo người sử dụng máy tính cài đặt bởi tính đơn giải và đáp ứng tốt nhu cầu sử dụng hiện nay. Để chống/chăn Spy, chỉ cần cài thêm bản Spybot - Search & Destroy (cũng Free nốt) thì chẳng lo máy tính bị phá hoại.
Tất cả 3 cái bác đều giải thích tương đối đầy đủ trừ chi tiết bôi màu đỏ này. Cái gọi là Symantec AntiVirus Corporate mà phiên bản mới nhất gọi là Symantec Endpoint Protection 11.0 không hề Free.
Các bác có thể tham khảo link: http://quantrimang.com/view.asp?Cat_ID=9&Cat_Sub_ID=8&news_id=41405

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng mười một 2007 lúc 13:33
Trước nay mình vẫn coi nó là Free vì sau khi cài đặt, Update chương trình không đòi hỏi phải trả tiền bản quyền hay bất cứ 1 yêu cầu gì cả. Khổ thật. :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday