Nhờ các bạn tư vấn về canon s5is

Các thớt khác của alec

alec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười 2007 lúc 14:03
Mình đang có ý định mua cái máy ảnh, sắp tới sếp về nhật nhờ mua sách tay 1 chú. Mình thấy S5is giá trên site yodobashi khoảng 360 usd đã tính vat nên định lấy em này. Các bạn cho hỏi chất lượng ảnh của s5is có đẹp không so với mấy em ixus 950 is, 860 is thế nào. Trong tầm tiền này thì còn có thể có sự lựa chọn nào khác ko( hãng khác cũng đươc) ?
Trước mình có chú canon G5 chụp khá ngon, ko hiểu S5is hơn được G5 ko nhỉ?
Mong đ][jc các bạn tw vấn thêm. Many thanks:)

thaibinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười 2007 lúc 09:13
Cũng dc. S5 IS thì chụp zoom đẹp. Nhưng chụp gần thì chất lượng ko đảm bảo vì nó sẽ bị hiện tượng quang sai.
Tóm lại: mua cũng dc, nhưng nếu ko lo ngại về giá thì bạn mua G9 đi (tui đang xài nè), okie lắm!

alec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười 2007 lúc 13:13
Cũng dc. S5 IS thì chụp zoom đẹp. Nhưng chụp gần thì chất lượng ko đảm bảo vì nó sẽ bị hiện tượng quang sai.
Tóm lại: mua cũng dc, nhưng nếu ko lo ngại về giá thì bạn mua G9 đi (tui đang xài nè), okie lắm!
G9 thì đang là hàng hot thời điểm này rồi. Nhưng em nó cao quá mình không với được bạn ạ. thank anyway.

Theo em , Bác dùng con Canon Pro1 đi bác. Chất lượng ảnh vô địch trong đám P&S
G9 với mãi chưa tới thì Canon Pro1 thì chỉ nhìn từ xa thôi,nhứng chú này chụp, ảnh có độ tương phản đẹp thật.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 13:33
Mình đang có ý định mua cái máy ảnh, sắp tới sếp về nhật nhờ mua sách tay 1 chú. Mình thấy S5is giá trên site yodobashi khoảng 360 usd đã tính vat nên định lấy em này. Các bạn cho hỏi chất lượng ảnh của s5is có đẹp không so với mấy em ixus 950 is, 860 is thế nào. Trong tầm tiền này thì còn có thể có sự lựa chọn nào khác ko( hãng khác cũng đươc) ?
Trước mình có chú canon G5 chụp khá ngon, ko hiểu S5is hơn được G5 ko nhỉ?
Mong đ][jc các bạn tw vấn thêm. Many thanks:)
Bạn thích nó
Giá cả hợp lý, đó là cái rất quan trọng
Ống kính lớn nên tuy zoom 12x nhưng không bị thiếu sáng như mấy chú 950 mới zoom 3x đã tối om :D

S5is là đời chót của dòng siêu zoom + quay phim zoom được, hình ảnh dưới dòng G một chút nhưng vẫn rất đẹp. Yếu tố FUN được đẩy lên cao nhất,

G: không kể Pro1 vô địch P&S đã lỗi thời hơn 2 năm, thì G cho khả năng chỉnh tay và chất lượng ảnh khá nhất trong dòng advanced amater, nếu thiên về hình ảnh hơn thì lấy dòng G

Với tiền đó, dòng khác thì nhiều vô biên, cũng hay, nói mãi không hết, thôi cứ 2 cái này cũng đủ vui rồi.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 15:49
Với tầm tiền đó chọn Canon S5IS là rất hợp lý nhưng lưu ý chọn mua máy có menu tiếng Anh, chứ menu toàn tiếng Nhật về trở ngại lắm vì chẳng hiểu nó hướng dẫn cái gì và sau này muốn đổi máy mới bán lại cũng khó.
Bác Lam Sơn dạy chí phải, hôm trước cầm em Tizzy3 menu tiếng Nhật. Bó tay hoàn toàn. Nếu không sử dụng hết tính năng thì quá lãng phí.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi MUA.

alec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười 2007 lúc 22:50
Cám ơn 2 bác Starnt và Lam Sơn. mấy hôm rồi xem review nhiều quá hoa hết cả mắt:confused: nhứng có lẽ mình sẽ chọn em S5is này thôi hoặc cố tí nữa lên em G7 . Rất cảm ơn sự tư vấn các bác.:)

thaibinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười 2007 lúc 11:41
Nếu pác mua G7 thì ráng chút nữa lên G9 có nhiều vượt trội hơn pác ạ!
Nếu ko cầm con S5 IS cũng vui lắm rồi===> chụp lén khỏi phải chê,hehehe!

alec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười 2007 lúc 19:58
Hôm nay nhờ ông bạn hỏi xem G7 ở nhật bủn bao nhiêu thì được thông báo G7 hết hàng ở chain store. Xem trên website thì cũng ko có hàng.
Ông sếp bảo thằng canon nó chỉ sx một số lượng và bán trong một thời gian nhất định cho mỗi model. Sau đó nếu bán ko hết nó thu hồi rồi đưa ra nước ngoài .
Giờ có G9 ra ,chắc canon nó thu hồi hết G7 rồi chăng? Thế thì dòng đời thằng G7 chỉ có hơn 1 năm ở nhật thôi à. Bác nào có biết về mua máy ảnh ở nhật thì giúp mình với. :mad:

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
lienltvn CAMERA - MÁY ẢNH SỐ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday