Nhờ các bro tư vấn về router wifi

Các thớt khác của hoangcao243

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trước nhà dùng bé linksys WAP200, vừa rồi vừa tậu bé airport express mà không thấy khả quan hơn nên hôm nay mong có được sự tư vấn của các bro. Em cần tìm 1 bé router wifi với khả năng phủ sóng mạnh ( nhà 3 tầng, trong cái spec của airport nói là phủ được 75m nhưng đóng 2 cái cửa cách chưa đến 20m mà ipad đã ko nhận được wifi rồi, để router tầng 2, lên tầng 3 cách khoảng 40m là toi luôn, cả laptop cũng ko bắt được). Vì vậy em cần 1 bé router wifi có khả năng phát sóng ít nhất 100m ( cho nó yên tâm :))) với giá khoảng 3 triệu.
Mong các bro giúp đỡ và sơ qua tính năng nổi trội của thiết bị giúp em:)

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước nhà dùng bé linksys WAP200, vừa rồi vừa tậu bé airport express mà không thấy khả quan hơn nên hôm nay mong có được sự tư vấn của các bro. Em cần tìm 1 bé router wifi với khả năng phủ sóng mạnh ( nhà 3 tầng, trong cái spec của airport nói là phủ được 75m nhưng đóng 2 cái cửa cách chưa đến 20m mà ipad đã ko nhận được wifi rồi, để router tầng 2, lên tầng 3 cách khoảng 40m là toi luôn, cả laptop cũng ko bắt được). Vì vậy em cần 1 bé router wifi có khả năng phát sóng ít nhất 100m ( cho nó yên tâm :))) với giá khoảng 3 triệu.
Mong các bro giúp đỡ và sơ qua tính năng nổi trội của thiết bị giúp em:)

Bác có thể mua 2 cái không?
Nếu có em giới thiệu với bác con Buffalo WZR-HP-G300NH, cần 2 con, một con tầng 1, một con tầng 3, bật tính năng WDS cho 2 con làm repeater cho nhau thì sóng sánh vô tư, tha hồ cho bác chạy mọi chỗ trong nhà, mà giá thành 2 con chưa đến 3tr nữa.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hôm qua vừa thấy có cái router của TENDA china có khả năng phủ sóng 300m mà giá có 1tr5? Em muốn để router ở tầng 2 phủ cho cả nhà 3 tầng, chỉ 1 cái thôi ạ, 2 cái rắc rối quá :(.Không biết có bác nào dùng em TENDA330R chưa?

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt