Nhờ các cao thủ giúp đỡ - Lỗi khi up Rom

Mình đang dùng máy Dopod 818Pro. Nhưng vừa rồi có úp bản Rom của Qteck vào nhưng lại có một số phím dùng lỗi. Nên đã quay trở lại up bản Rom của Dopod thì đến 95% thì lỗi, không chạy nũa. Cài lại bản Qteck cũng không được. Màn hình bây giờ chỉ hiện màn hình Bootload với các thông số sau: IPL: 1.00 và SPL 2.20
Bây giờ làm cách nào để có thể up lại bản Rom của Dopod mong các bác chỉ giúp với

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang dùng máy Dopod 818Pro. Nhưng vừa rồi có úp bản Rom của Qteck vào nhưng lại có một số phím dùng lỗi. Nên đã quay trở lại up bản Rom của Dopod thì đến 95% thì lỗi, không chạy nũa. Cài lại bản Qteck cũng không được. Màn hình bây giờ chỉ hiện màn hình Bootload với các thông số sau: IPL: 1.00 và SPL 2.20
Bây giờ làm cách nào để có thể up lại bản Rom của Dopod mong các bác chỉ giúp với
Bác lấy rom này về up : DOPOD_2151327_21513121_021921_WWE_NoVendorID_HTC_Prophet ( Bản này tương đối ổn định và có thể dùng cho các máy G4 mà không cần UnlockCID, tớ đã thử up rất nhiều máy, bảo đảm good )

Nhưng hiện nay bản được cho là nhanh và ổn định nhất là bản này :
ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe
Tuy nhiên đây là Rom của Qteck ( Hình như tiếng Đức thì phải ) nên sau khi up thì chạy luôn bản dưới đây :
ftp://ftp.xda-developers.com/Upload...734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb.

* 2 bản này có cách up hơi lằng nhằng 1 tí. Bác đọc hướng dẫn này và làm theo là được thôi, không khó lắm đâu :
You should follow these steps:
1) Turn your device on and connect to your computer. After that - run RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe
2) Don't unplag your USB cable. You should wait for splash screen and others dialogs (screen, region ..etc).
3) When you will see the splash screen and when ActiveSync will start to connect, it will ask you some questions. You should answer OK for first question and Cancel for second.(that's why you will be connected as giest)
4) You should run RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edi tion(PS8Mb).exe and wait about 20 minutes. Attention! You wont see progress bar!
5) When the program write that your device was flashed, you should tap SPACE on your computer and make hardreset for your device.
6) Then you should wait for splash screen and other dialogs. After that you will see the installation of extended rom.
7) Thats gerat! You did it!

Cám ơn bác, tối nay về thủ làm xem sao. Nhưng mình cũng đã thử một vài bản Rom rồi mà không được. Không biết còn cách nào khác nữa không? Mình chưa thử bản Rom của bạn. Cám ơn nhiều

hoangvpb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Làm như bác Mars là đúng đó anh e2vn ơi....ROM đó là chạy cực chuẩn...nó hỗ trợ RUNG và CHUÔNG rất tốt nếu sau khi UpROM xong, anh cài thêm cài WM5_RingDelay_Patch thì tuyệt cú mèo...Chúc vui...

Mình đã thử làm như bạn nói, những vẫn đến 95% thì không chạy được nữa. Không biết bây giừo phải làm thế nào? Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp với

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của bác là G3 chứ có phải G4 đâu @_@. Bác làm như sau nè:

Đầu tiên UP về 1 bản ROM nguyên bản của Dopod (từ trang web Dopod chẳng hạn).

Sau đó lại UP lại 1 bản ROM G3 khác là oki.

Em cũng bị lỗi này khi máy là G3 nhưng lại UP ROM G4 :eek:.

Phân biệt G3 và G4:

Chipboard G3:
IPL: 1.xx or 2.xx or 2.xx.00x (Chú ý rằng phiên bản này có 2 số 0's.)
SPL: 1.xx or 2.xx or 2.xx.00x (Chú ý rằng phiên bản này có 2 số 0's.)

Chipboard G4:

IPL: 2.xx.000x (Chú ý rằng phiên bản này có 3 số 0's.)
SPL: 2.xx.000x (Chú ý rằng phiên bản này có 3 số 0's.)

<copy của anh hanhpn :)>

Bài viết cần bạn xem thêm

Nếu các “nàng thơ” có tâm hồn bay bổng, thích lãng mạn thì tặng hoa màu hồng rực rỡ trong ngày 8/3chính là vũ khí lợi hại nhất. Những cô nàng này thường hay mơ mộng và cũng khá nhạy cảm. Bạn cần thể hiện sự quan tâm của mình nhiều hơn. Cộng thêm một ...
Lazada Vietnam Master card on Monday