Nhờ các Mod phán xét trường hợp đấu giá ko trung thực của "2time"

Các thớt khác của nvb87
Status
Không mở trả lời sau này.

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 21:44
Sự việc là 2time mở đấu giá:
"HN-TQ : Đấu giá dây Video Composite cho Iphone":
Link: http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=85729
Mọi người xem bài đấu giá chắc chắn có cùng suy nghĩ như em và em cũng chắc chắn chủ topic cũng có suy nghĩ rằng mình đấu giá nguyên một bộ:
1-Ảnh minh họa có đủ sạc và dây
2-Link sản phẩm cũng đủ sạc và dây
3-Topic trước đây 2time bán cũng đủ sạc và dây: và cũng chỉ để title là "HN : Bán dây AV Video cho Iphone giá rẻ như ở US" : http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=85366
4-Giá bán ngay đúng bằng giá Chủ topic đang rao bán sản phẩm, và việc đấu giá được tổ chức với lời thuyết minh là đấu giá đến hết chỗ hàng còn lại.

4 lý do trên đủ để khẳng định ý của chủ topic là đấu giá cả bộ rồi chứ ạ! Có ai hiểu khác đi nổi không?
Vấn đề nảy sinh khi em thắng với giá quá hời. Em liên lạc với 2time không dưới 10 lần cả sms và nhắn tin nhưng ko một lần 2time lịch sự gọi lại hay reply tin nhắn. Cuối cùng thì cũng đến nhà: 207-C3-Hoàng ngọc Phách.

Anh ta đi ra mang 1 cái dây nguyên seal được bọc bằng túi nilon đi chợ --> rõ ràng là vừa mới bóc ra!

Em nhận xét anh đấu giá kiểu này là ko đứng đắn, 2time trả lời xanh rờn: "em thấy ko hợp lý thì có thể ko mua" và đưa ra lý do "anh đấu giá dây chứ có đấu giá bộ đâu (dưng mà từ trước đến nay trên trang apple và cả các topic của anh ta đều gọi cả bộ sạc+dây là "dây")"

Thực sự là ko mua được thì với em cũng chẳng có vấn đề gì, tiền có mất đi đâu nhưng rất bực mình vì thái độ trâng tráo của 2time khi em gặp mặt! Hôm qua đấu giá thấy lỗ quá rồi, xem chừng từ hôm nay anh ta sẽ ko cho đấu tiếp nữa_lời hứa thì cũng chỉ là lời hứa thôi, đã ko màng danh dự thì ngại gì thất hứa!

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 21:53
Cái dây bản thân nó chỉ có giá khoảng $20 còn trong bộ đó cái sạc mới là thứ đắt tiền hơn! Nhưng apple chỉ gọi là dây component thôi. sạc là hàng kèm theo box!
Sự việc hơi rắc rối, mong Mod lưu tâm xem xét!

18 Tháng hai 2008 lúc 22:36
Đúng rồi, bán phải cả bộ chứ ....
Dấu hiệu không trung thực, tôi đồng ý ....

Giả sử có như bác 2time đinh bán như vậy nhưng trót đăng ảnh như thế thì sửa sai chính là vẫn phải bán cho người ta chứ ... Rồi những bộ sau sẽ đăng laị nội dung ...

contau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng hai 2008 lúc 23:05
Em cũng thấy bác 2time chơi thế là ko đẹp, có mấy đồng bạc mà cũng để mất tình anh em!
Hôm nay định vào HHVN đấu giá vì nghĩ sẽ được đấu con 3 dây ai dè lại có vụ này!
Để xem Mod xử sao!

18 Tháng hai 2008 lúc 23:29
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=85729&page=3

Câu trả lời tôi đã nói ở trên. Tôi mong mọi người thông cảm chứ không mong một con người thiếu tôn trọng và thiếu ý thức như Bắc.

- Cậu cứ cho mọi người xem là các cuộc gọi của cậu cho tôi là bao lần. chính xác có 3 lần (buổi sáng cậu gọi 1 lần và tôi nói đang đi Lạng sơn hẹn đến tối, tối cậu gọi cho tôi hai lần chủ yếu là xem tôi đã về chưa và hỏi lại số nhà). Vậy mà cậu nói là gọi 10 lần. Trông mặt mũi cao ráo sáng sủa mà ăn không nói có. Hãy cố giữ cái list cuộc gọi nhé.

- Về vấn đề tại sao tôi thấy là sai và MOD xử ra sao thì tôi cũng đã nói bên trên rồi không cần phải nói lại nữa.

- Riêng về giá bán ngay thì cũng xin nói luôn là đôi khi giá bán ngay cao hơn cả giá bình thường chủ yếu là để cho không ai tự dưng nhảy vào mua luôn làm cho cuộc đấu giá kém vui.

Việc này tôi cũng xin dừng ở đây. Mọi việc sẽ do MOD quyết định.

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 01:05
http://store.apple.com/1-800-MY-APPL...nplm=MB128LL/A

Xin lỗi anh em nó là component chứ không phải composite

Còn dòng này bạn 2time post có nghĩa là sao đây, chả cần mod phải xử làm gì. Sau lần này chắc mọi người cũng sẽ tự hiểu hết thôi mà. Tiếc cho bạn là đã đánh đổi ... của mình chỉ vì vài ba trăm:(

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 01:15
Dạ em cũng xác nhận là lúc đó em bực mình quá nên nói quá thành 10 lần nhưng ngoài điều đó có cái gì khác để anh bắt bẻ em nữa ko hay chỉ có anh là người làm khó em!
Riêng buổi tối em gọi cho anh 4 cuộc
1-lúc em ở bể bơi lên gọi --> anh từ chối
2-lúc sau gọi lại để hẹn anh, anh chưa về, em nhắn anh về thì nháy cho em cái --> ko một tín hiệu
3-gọi lúc 8h30 nói sẽ qua
4-gọi cofirm địa chỉ

sáng em gọi 1 lần để xác thực anh nói tối mới về
sau đó em nhắn tin cho anh hỏi xem anh có thể mang cho em được ko

Chiều em lại nhắn 1 cái tin hỏi anh địa chỉ để đi bơi về em qua

Về phía anh chưa có 1 tin nhắn, 1 cuộc gọi vào số máy của em, thậm chí PM diễn đàn cũng ko có luôn, phép lịch sự tối thiểu của anh ở đâu? ĐT anh chắc còn lưu cả đấy! Máy em dùng là nokia cuộc gọi đi nó ko đếm mà chỉ hiển thị số đã gọi nhưng chắc em ko kể thừa được đâu nhỉ!

19 Tháng hai 2008 lúc 01:47
Tôi cũng đấu giá sợi dây này, nhưng nvb87 đã thắng vào giờ chót. Cá nhân tôi cũng nghĩ người bán đấu giá 1 bộ dây (gồm dây + adaptor) vì ảnh đính kèm và link đến sản phẩm tại apple.com đều đúng là 1 bộ, ngay cả 1triệu mua ngay cũng phù hợp (60$ ~ giá bán của bộ này).

Thiết nghĩ nếu người bán lỡ hoặc thiếu sót thì cũng nên thực hiện đúng như những gì mình công bố đấu giá (1 bộ dây + adaptor) vì lỗi là ở người bán chứ không phải người mua. Hơn nữa giá trị sản phẩm không cao, không nên vì thế mà mất uy tín của mình.

Vài dòng góp ý.
Thân.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 03:01
Giá thắng thấp quá nên ...
Ít bữa em mang đấu giá Laptop, thắng thấp quá em tháo con CPU để lại :D
Lý do : em nhầm vì đưa hình laptop nhưng không có CPU.

Bàn cãi chi: sự việc như thế thì ai cũng thừa hiểu, có vài trăm K mà mất uy tín quá.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday