Nhờ chỉ dẫn cách cài đặt để truy cập mạng WiFi

31 Tháng tám 2007 lúc 10:26
Xin chào tất cả! Tôi có 01 vấn đề cần được giúp đỡ mong các bác có kinh ngiệm chỉ giúp.
Tôi hiện sử dụng DT O2 - Xda, do một vài lần cài & xóa hiện nay tôi không thể truy cập (WiFi) vào mạng LAN & internet từ thiết bị này. Các bác chỉ giúp cách cài đặt lại. Xin chỉ rõ từng bước vì tôi không rành về thiết bị này. Cám ơn.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 11:38
Ko rõ là bác dùng O2 XDA ... j` ạ ?

Hướng giải quyết hiện giờ em nghĩ bác nên HardReset máy 1 lần xem sao (vì có thể trong quá trình vọc bác lỡ làm thay đổi, hỏng các cấu hình ...) nên h ko connect đc nữa.

Và thông thường với các settings mặc định của máy là đã có thể truy cập wifi bình thường rồi ạ :)

31 Tháng tám 2007 lúc 14:22
Chắc chắn ko phải O2 XDA II rồi :D vì theo bác í bảo thì lúc trc đây bác í vẫn xài bình thường, do dạo sau này vọc dữ quá nên ko vào đc nữa thôi mà
Hi các bác!
Tui sài máy O2 neo mua cũng được 01 năm rồi (hình dáng cũng giống T-mobile), hướng dẫn sử dụng bằng tiến Đức - bó tay. Máy vẫn bình thường nhưng có một vài lần có thử cài modem để truy cập vào mạng LAN, nhưng không được & cũng quên luôn cấu hình mặc định.
Có bác hướng dẫn HardReset, giả sử máy OK thì làm như thế nào để có thể truy cập vào mạng LAN (nội bộ)?
Các bác bỏ chút thời gian hướng dẫn dùm. Cám ơn.

31 Tháng tám 2007 lúc 16:20
nêu bản tiếng Đức thì bác lên mạng down bản Rom tiếng Anh về up lên là được thôi bác ạh.
Lúc mua, cửa hàng đã up ROM bản tiếng Anh rồi, nhưng khai báo ntn? để có thể vào mạng LAN thì tui không rành. Nếu được bác chỉ dùm, tui sẽ backup dữ liệu xong, HardReset & làm theo chỉ dẫn.
Cám ơn

31 Tháng tám 2007 lúc 16:53
nêu bản tiếng Đức thì bác lên mạng down bản Rom tiếng Anh về up lên là được thôi bác ạh.
Lúc mua, cửa hàng đã up ROM bản tiếng Anh rồi, nhưng khai báo ntn? để có thể vào mạng LAN thì tui không rành. Nếu được bác chỉ dùm, tui sẽ backup dữ liệu xong, HardReset & làm theo chỉ dẫn.
Cám ơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday