Nhờ giúp đỡ O2 bị chết

2 Tháng ba 2008 lúc 09:14
em uprom nhiều lần nhưng chưa bao giờ bị như lần này. Up phát đầu tiên nó báo radio upgrade error, cứ up được 7% là out. Lúc này boot vào win nó báo no GSM, trong device info chỉ còn mỗi phiên bản rom, imei mất, truy cập vào chức năng phone là treo máy, các chức năng khác hoạt động bình thường. Em nghi do phiên bản của RUU.dll nên dùng bản cũ hơn thì lại vẫn dừng ở chỗ đó. Nhưng lần này thì tệ hơn, em không thể up được cái gì nữa cả, chạy MaUpgrade nó không tìm được version. Sau đó em vào Win chạy file để vào bootloader thì vào được nhưng lại treo. Lần này thì nó không vào được win nữa. Và sau khi loay hoay rất lâu em phát hiện ra là cứ chạy MaUpgrade là nó treo luôn màn hình bootloader. Tức là rút cáp ra nó vẫn báo USB v1.02 mà không chuyển về Serial v1.02 nữa. Em thử dùng mtty thì cứ gõ bất cứ lệnh nào thì nó cũng tối thui màn hình luôn, không hiện bất cứ chữ nào nữa. Hu hu, em thương thằng bé của em quá, có cách nào cứu nó sống lại được không? :(

2 Tháng ba 2008 lúc 14:43
Re: O2 mini die -- help

nặng quá roài : ban đầu máy bạn lỗi radio phần cứng mà bạn vẫn cố up, giờ có thể die luôn chip đấy . nhưng tốt nhất mang ra nơi uy tín kiểm tra vì chip dòng này rất khó die , nếu may mắn chỉ die phần radio . chúc may mắn

2 Tháng ba 2008 lúc 17:22
Re: O2 mini die -- help

hix, tin mới nhất, đến chiều nay nó lại vào được win nhưng vẫn no GSM, sáng mai em mang qua chỗ bác được chứ ạ? Mà em hỏi luôn tí, chi phí sửa ca này có cao quá không em còn biết đường. Nếu cao quá em cho thằng cu nghỉ hưu luôn.

Bài viết cần bạn xem thêm

[EMAIL='?&subject=[Genk.vn]%20Top%208%20c%C3%B4ng%20ngh%E1%BB%87%20vi%E1%BB%85n%20t%C6%B0%E1%BB%9Fng%20s%E1%BA%BD%20tr%E1%BB%9F%20th%C3%A0nh%20s%E1%BB%B1%20th%E1%BA%ADt%20trong%20t%C6%B0%C6%A1ng%20lai&body=http%3A//genk.vn/news-20131126110605793.chn% ...
Lazada Vietnam Master card on Monday