Nhờ giúp đỡ việc nhận quà tặng từ USA.

Các thớt khác của amduongxacthu

amduongxacthu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng hai 2008 lúc 20:50
Ngưởi nhà em ở USA định gởi cho em cái máy mp3 dưới dạng quà tặng. Theo em biết thì nếu giá trị món quà < 1 chai thì không phải tính thuế, nếu vượt quá thì sẽ đánh thuế lên phần dư ra, nhưng nghe đâu thủ tục lằng nhằng lắm hở các bác. Ở đây có bác nào biết thủ tục gồm những gì kkông giúp em với. Cụ thể là em phải làm những gì? Còn người nhà em bên USA phải lảm những gì?
Thanks các bác (bác nào biết thì giúp em nha, chi tiết chút nha).

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 10:34
1. Trị giá hàng hoá tính thuế được tính theo giá thị trường. Nếu món hàng của bạn chưa có trong lít giá có thể phải chờ đợi để HQ xin giá.
2. Thủ tục gửi hàng rất nhanh gọn, chỉ việc mang hàng ra bưu điện gửi thôi, người nhận chỉ cần chờ bưu điện gửi giấy báo là lên nhận hàng, thường có thể yêu cầu bạn mang theo hộ khẩu và CMND.
3. Thế là xong ...

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 12:12
Hóa đơn mua hàng gửi luôn kèm theo máy ý .
Các bác HQ làm gì mà lằng nhằng mấy cái MP3 đâu bạn ơi .

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 12:17
Hóa đơn mua hàng gửi luôn kèm theo máy ý .
Các bác HQ làm gì mà lằng nhằng mấy cái MP3 đâu bạn ơi .
Nếu hàng chú Dũng về mà có thêm mấy cái MP3 thì HQ nó cũng FREE ngay thôi mà.

amduongxacthu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng hai 2008 lúc 21:55
1. Trị giá hàng hoá tính thuế được tính theo giá thị trường. Nếu món hàng của bạn chưa có trong lít giá có thể phải chờ đợi để HQ xin giá.
2. Thủ tục gửi hàng rất nhanh gọn, chỉ việc mang hàng ra bưu điện gửi thôi, người nhận chỉ cần chờ bưu điện gửi giấy báo là lên nhận hàng, thường có thể yêu cầu bạn mang theo hộ khẩu và CMND.
3. Thế là xong ...
nhưng đây là wa tặng mà bàc , khác với hàng nhập về, nên chắc có thủ tục gì chứ, tại hôm bừa em có đôc phần công văn này , họ nói cần có thủ tục xin phép nhận wa2 gì gì đó .....
không biết mp3 thì thuế bao nhie7u % các bác ha

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 13:09
trước nó khác, bây giờ nó khác, cứ gửi về rồi điền giá trị hàng thấp thôi, khi nào HQ nó gửi giấy báo về nhà thì lên lấy, không thì nó gửi cái mẫu đơn xin nhận hàng rồi nó gửi về tận nhà, lúc đó nộp thuế rồi lấy. Cái MP3 bây giờ nó dễ lắm anh ạ !

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng hai 2008 lúc 18:36
Quà tặng đc HQ liệt vào hàng nhập phi mậu dịch và đc áp giá rất " tận tình" để tính thuế cao.

Quà tặng sẽ đc khấu trừ 1 triệu miễn giảm..sau đó tính thuế tiếp !!

amduongxacthu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng hai 2008 lúc 08:54
Quà tặng đc HQ liệt vào hàng nhập phi mậu dịch và đc áp giá rất " tận tình" để tính thuế cao.

Quà tặng sẽ đc khấu trừ 1 triệu miễn giảm..sau đó tính thuế tiếp !!
" tan tinh" ra sao hen. giá bên đó người ta ban nhiêu thì HQ chi được áp giá <= bên đó chu bac . chứ nó muốn đưa giá sao thì đưa thì chết em.
Chắc em phai gi giá tri6 món hàng thấp thì khoảng bao nhiêu % ha, chứ gi thấp wá thì nó biết.
Ipod 4g bị dánh thuế 500K chứ tui HQ ko nói là bao nhiêu % ha bác

23 Tháng hai 2008 lúc 13:09
Ở các dịch vụ phát chuyễn nhanh thì có thể xếp thứ tự HQ nặng tay nhất là Fedex, UPS, DHL, EMS & Buu điện thường ( ko có tracking )
Bất cứ hàng hóa nào cũng có trong danh mục thuế xuất nhâp khẩu, đi kèm là 1 ma số , mỗi mặt hàng đếu có 2 mức áp thuế , tổi thiếu và tối đa, cuốn này khá dày. Nên hên xui tùy anh chị HQ thôi, việc ko có invoice trong package hay ko thì với HQ ko là gì, vì cần thiết họ có thể khảo sát giá.

Nếu tinh ý thì nên thì thầm & tinh ý với hải quan thì dễ dàng hợp lí, 2 bên vui vẽ, nhưng nhớ xin số dt để lần sau , hàng về báo trước :)

Vài dòng chia sẽ với ACE, ong8ba8

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
P HANDHELD CAFÉ 0
mizzu198x HANDHELD CAFÉ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday