Nhờ giúp!!! GPRS cho HP rw6818 (WM 6.5)

frodotran

NHẬP HỘI
Cac Bác nào biết cách cài đặt GPRS cho HP rw6818 xài WM 6.5 chỉ em với. Em có tìm hiểu trên mạng để cài nhưng được 1 thời gian thì lại ko kết nối được nữa. Giờ em cài sao nó cũng chẳng kết nối được. Mong các Bác chỉ giáo. Thanks các Bác nhiều... :)

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn có thể nói rõ hơn bạn đang dùng mạng nào?
cho tất cả các mạng và cho tất cả mọi người xem được topic này, cách làm như sau:
Đầu tiên bạn vào mục SettingConnectionsConnections My Work NetworkAdd a new modem connection :

MobiPhone:
Name for the connection: mobifone
Select a modem : Cellular line(Gprs)
Next → Acess Point name : m-wap
Next →User name: mms; Password: mms.
Cuối cùng nhấn Finish để kết thúc.

VinaPhone:
Name for the connection: vinaphone
Select a modem : Cellular line(Gprs)
Next → Acess Point name : m3-world\
Next → User name: mms; Password: mms.
Nhấn Finish.
Sau đó
Edit my proxy sever kích chọn cả 2 proxy server: 10.1.10.46
Advanced → Http: Port: 8000 ok
Socks Port: 8000 ok

Viettel:
Name for the connection: tùy chọn
Select a modem: Cellular Line (GPRS).
Next → Acess Point name: v- wap hoặc v-internet.
Next → Username và Password để trống rồi nhấn Finish.
Sau đó bạn trở lại màn hình Connections, vào Set up my proxy server chọn Check This network connects to the InternetThis network users a proxy sever to connect to the Internet.
Tại Proxy sever, điền thông số 192.168.233.10 chọn Advanced, tiếp theo chọn Port 8080 rồi nhấn Ok là hoàn tất.
Lưu ý:
Để sử được dịch vụ GPRS các bạn phải đăng ký dịch vụ GPRS từ các nhà cung cấp dịch vụ trước khi cài đăt.

frodotran

NHẬP HỘI
Mình dùng mạng mobifone, sim mình đã đăng ký. Lúc trước mình cũng đã cài như bạn CoF hướng dẫn nhưng được 1 vài lần connect ok. Giờ thì chẳng cài được nữa. Chẳng hiểu làm sao, giờ cứ bấm vào connect là nó cứ chạy hoài mà ko connect được. Mong các Mod chỉ giúp em.

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình dùng mạng mobifone, sim mình đã đăng ký. Lúc trước mình cũng đã cài như bạn CoF hướng dẫn nhưng được 1 vài lần connect ok. Giờ thì chẳng cài được nữa. Chẳng hiểu làm sao, giờ cứ bấm vào connect là nó cứ chạy hoài mà ko connect được. Mong các Mod chỉ giúp em.
vậy thì cái đó là do dịch vụ, vì trừ khi bạn HR thì các setting mới về defaults thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.