Nhờ giúp về Acerone A0A 110-Ah

Các thớt khác của vietcorp

vietcorp

NHẬP HỘI
Mình đang dùng em netbook này nhưng bị lỗi:"NTLDR is missing"
Mình đã tạo 1 cái usb để boot nhưng ko boot vào dos ddc, và đã mượn 1 ổ DVD cắm qua usb để boot vào dos cũng vẫn ko ddc
Ko biết tại sao và làm ntn để boot vào Dos để cài lại win ddc. Mong các bác giúp đỡ mình vụ này với

PS: mình đã vào BIOS mục boot nhưng ko thấy chỗ chỉnh thứ tự ưu tiên boot, mặc định số 1 là ổ SSD8gbz

shoplaptop

GÂY DỰNG
Mình đang dùng em netbook này nhưng bị lỗi:"NTLDR is missing"
Mình đã tạo 1 cái usb để boot nhưng ko boot vào dos ddc, và đã mượn 1 ổ DVD cắm qua usb để boot vào dos cũng vẫn ko ddc
Ko biết tại sao và làm ntn để boot vào Dos để cài lại win ddc. Mong các bác giúp đỡ mình vụ này với

PS: mình đã vào BIOS mục boot nhưng ko thấy chỗ chỉnh thứ tự ưu tiên boot, mặc định số 1 là ổ SSD8gbz
lỗi:"NTLDR is missing" hệ điều hành đã hỏng ko boot đc, bạn phải cài lại.
Khi vừa mở máy hiển thị logo Acer trên màn hình bạn nhấn phím f1 hoặc Alt+f10 acer one mình ko nhớ rõ, sẽ hiện ra option boot: bạn chọn boot usb, bạn cũng có thể copy Winxp vào usb để cài từ dos bằng cách vào thư mục i386 gõ winnt cài. :>

vietcorp

NHẬP HỘI
thx bro, mình đã cài đc winxp rồi
nhưng khi ra dos vào ỉ86 chạy winnt nó toàn báo bad file (ko cài đc)
hiện giờ toàn cài win qua bản ghost của các bro share trên mạng

nabon

GÂY DỰNG
Mình cũng đang xài em này. Xin hỏi các bác dùng hệ điều hành gì cho máy để tận dụng ít bộ nhớ nhất ạ?

kijinobita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn lên mấy trang torrent kiếm cái Ghost XP Tiny về ghost vô, bảo đảm ngon lành :) , mình đã làm rồi, chỉ cần có USB 1G là được, nhưng hình như cái 4G không dùng được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...