Nhờ Mod giải quyết: Thắng đấu giá không nhận hàng.

Các thớt khác của Xitin_hm
Status
Không mở trả lời sau này.

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào Mod chuyên trách khu vực,

Tôi có mở topic đấu giá con Bold 9000 ở link sau:

http://www.handheld.com.vn/threads/...fullbox.-KT-tối-nay-lúc-23-05-ngày-14-04-2010

Và người thắng phiên đấu giá là đây:

5600k
Long 0904500400.........................

Tôi có confirm bác ấy thắng theo đúng thủ tục:

Xin thông báo kết quả phiên đấu gía ạ.

Xin thông báo kết quả phiên đấu gía ạ.

Chân dung người thắng cuộc là đây. Mai sẽ liên lạc với bác để giao dịch nhé.

5600k
Long 0904500400.........................

Cảm ơn các bác đã quan tâm và ủng hộ phiên đấu giá này.

Hẹn mọi người vào phiên đấu giá ngày mai nhé.

Chúc cả nhà 1 đêm ngon giấc.

Và hôm sau buổi đấu giá, tôi có liên lạc với bác ấy 5 lần vào buổi sáng nhưng bác ấy không nghe máy. Sự phản này tôi có phản ảnh trên topic đấu của tôi với nội dung:

Đã điện thoại cho bác Long 5 lần, chuông điện thoại reo nhưng không có người trả lời. Bác có online vui lòng confirm lại để giao dịch nhé.

Sau đó, lúc 11g56' tôi nhận tin nhắn trả lời của bác ấy với nội dung:

Xin loi ai day ah? Toi co chut viec nen khong nghe may dc?

Tôi hồi âm cho bác ấy cùng thời điểm đó với nội dung tin nhắn:

Minh la Xitin dau gia con bold day. Minh alo cho bac de hen giao dich bac oi

Bác ấy trả lời tin nhắn của tôi với nội dung sau:

Ah ok, e o ngoai HN, bac cho e so tai khoan, e se chuyen tien cho bac

Minh đã nhắn thông tin tài khoản VCB của mình cho bác ấy và vào lúc 12:01' bác ấy nhắn tin cho tôi thế này

Tks. Cho em hoi la may day du phu kien va giay to ship ebay dung khong bac? Bac chuyen het cho em

Tôi reply bác ấy thế này:

Day du phu kien. A ban ben My mua qua Paybal va gui ve cho minh. Bac yen tam ve chat luon. Co bao hanh theo phuong thuc hoan tien cho ban trong vong 7 ngay

Thế là mình ngồi chờ bác ấy chuyển tiền vì không thấy bác ấy nói gì nữa. Nhưng vào lúc 6:08p bác ấy nhắn tin cho tôi:
E vua hoi lai roi. Bac tim giup em cai hoa don ship hang voi. Luc nao thay bac nt cho e, e chuyen tien luon cho bac. Tks

Mình có reply lại cho bác ấy là không có hoa đơn ship hàng về Vietnam mà người bạn gửi người quen xách về thôi nhưng bác ấy không trả lời. Tôi có nhắn tin hỏi lại, giờ ý bác ấy sao nhưng cũng không có hồi âm.

Vào lúc 8:45p và 8:46p tôi có gọi lại cho bác ấy nhưng bác ấy không trả lời giống như 5 cuộc gọi buổi sáng.

Và sáng nay, lúc 9:09a, bác ấy nhắn tin với nội dung thế này:
Sorry bac. Toi qua em nhau say qua nen ko biet bac goi va nt. E tuong bac co receipt thi em moi bid. E ko o sg nen ko kiem tra may dc, nhieu hang trung quoc qua nen ko biet the nao nua. Neu ma ko co receipt thi em ko lay dau

Sự việc như thế, mong Mod chuyen trach khu vuc giai quyet dùm tôi.

Xin cảm on.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt