Nhờ Mọi Người Giúp Đỡ A... >>>

Các thớt khác của tuananhadidas
Status
Không mở trả lời sau này.

tuananhadidas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng chín 2007 lúc 22:23
Hiện mình đang có cái Picture này(File đính kèm) muốn làm hình nền Desktop cho cái Laptop (màn hình 13"3) của mình.
Tuy nhiên cái Picture này có size là 1024x768,trong khi màn hình của mình là 1280x800 nên khi "Set as Background" cái hình nó bị biến dạng đi(nhìn ko được nét như lúc đầu nữa).

Không biết là có a e nào có cái hình "y chang " như trên với size là 1280x800 ko a? Hoặc là có phần mềm nào có thể giải quyết được vấn đề trên ko a? A e nào biết thì xin hướng dẫn giúp.?

P/s:Vẫn rất muốn dùng cái hình này làm Desktop Background..:)

Attachments

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng chín 2007 lúc 22:48
Hiện mình đang có cái Picture này(File đính kèm) muốn làm hình nền Desktop cho cái Laptop (màn hình 13"3) của mình.
Tuy nhiên cái Picture này có size là 1024x768,trong khi màn hình của mình là 1280x800 nên khi "Set as Background" cái hình nó bị biến dạng đi(nhìn ko được nét như lúc đầu nữa).

Không biết là có a e nào có cái hình "y chang " như trên với size là 1280x800 ko a? Hoặc là có phần mềm nào có thể giải quyết được vấn đề trên ko a? A e nào biết thì xin hướng dẫn giúp.?

P/s:Vẫn rất muốn dùng cái hình này làm Desktop Background..:)
Bác cài ACD see 7 chấm đi, sau đó vào tool, vào set wallpaper cho tấm ảnh đó, có 3 cách chọn lựa là để center, để tittle, để restored đó, bác lựa chọn 1 trong 3 mục đó xem mục nào tấm ảnh để như ý nhé

7 Tháng chín 2007 lúc 00:57
Cái này chỉ sài được khi bạn biết chút ít về photoshop thôi. Bạn có thể chỉnh sửa khoảng cách giữa 2 bên để tạo 1 cái hình đẹp.
Không thể có chương trình nào sửa lại mà không bị méo hình cả. Windows mặc định làm hình nền cũng có thể stretch ra toàn màn hình mà. nhưng có thể con nhỏ ấy sẽ bị mập ra. Hic hic

tuananhadidas

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng chín 2007 lúc 02:01
Cái này chỉ sài được khi bạn biết chút ít về photoshop thôi. Bạn có thể chỉnh sửa khoảng cách giữa 2 bên để tạo 1 cái hình đẹp.
Không thể có chương trình nào sửa lại mà không bị méo hình cả. Windows mặc định làm hình nền cũng có thể stretch ra toàn màn hình mà. nhưng có thể con nhỏ ấy sẽ bị mập ra. Hic hic
Em không biết nhiều về Photoshop,vì chẳng mấy khi công việc của em phải động đến mấy cái PM này.Bác nào có thể chỉnh sửa cái ảnh trên =photoshop giúp e để được 1 cái hình nền đẹp không ạ?Rồi post lên đây Shre cho a e.:D
Em xin trân thành cảm ơn.:)

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng chín 2007 lúc 02:03
Sử dụng ACDSee để tăng độ pixel cho ảnh vẫn làm cho ảnh bị méo kô theo ý mong muốn và ảnh sẽ kô được nét như ban đầu.
Ta có thể tăng độ phân giải cho ảnh và làm net lại ảnh bằng cách sử dụng photoshop rồi sau đó crop về độ pixel theo ý mình.
Có thể làm như sau trong Photoshop để tăng pixel mà ảnh vẫn nét:

Bạn mở chương trình Photoshop lên.
Vào Image>Image Size...
Trên khung Image Size này, bạn chủ yếu để ý phần Document Size:
Dưới của dòng Resolution bạn đường đánh dấu gì cả chỉ đánh dấu kiểm vào ô Resample Image: Bicubic.
Phần Resolution bạn để 300 pixels/inch.
Vậy là bạn đã tăng độ phân giải mà chẳng ảnh hưởng đến độ rạn của ảnh.
Bây giờ bạn lại vào Image>Adjustments, chọn Auto Levels. (Auto Contrast, Auto Color). Chỉnh thêm sáng tối của hình ảnh nữa. Image>Adjustment chọn Brightness/Contrast... kéo hình tam giác mặc định về bên phải là làm sáng và tăng độ tương phản.
Rồi vào Filter>Sharpen chọn Unsharp Mask... Thay đổi chút ít thôi
Sau đó Crop về độ pixel mong muốn
Hoặc có thể làm 1 cách đơn giản như sau:
Chọn công cụ Crop (hoặc nhấn phím tắt C)
Sau đó bạn tăng kích thước điểm ảnh trong ô RESOLUTION ở dưới thanh menu chính
tăng kích thước điểm ảnh lên khoảng 1000 pixel /inch. Khi đó ảnh sẽ nét hơn và cho độ phân giải cao hơn. Tuy nhiên kích thước cũng tăng lên
Rồi dùng Phương pháp 1 để tạo 1 cái ảnh có độ đậm nhạt, màu sắc theo ý mình.

:D CHúc thành công

7 Tháng chín 2007 lúc 02:31
Em không biết nhiều về Photoshop,vì chẳng mấy khi công việc của em phải động đến mấy cái PM này.Bác nào có thể chỉnh sửa cái ảnh trên =photoshop giúp e để được 1 cái hình nền đẹp không ạ?Rồi post lên đây Shre cho a e.:D
Em xin trân thành cảm ơn.:)
Chán bác quá. Kiếm hình rồi làm đại cho bác 1 cái. Đang rảnh :) :) :)
Nếu muốn kiếm con nhỏ này cở nào khác thì vào đây
http://www.sexydesktop.co.uk/ambrosio8.htm
Và chỉnh sửa lại theo ý mình

Attachments

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday