Nhờ mọi người giúp lựa chọn giữa O2 và BlackBerry

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2008 lúc 17:30
Chẳng là em đang định mua O2 thì mấy hôm nay được đứa bạn cho mượn BB7290 về dùng thử. Chết một nỗi em thấy nó hay quá, lại rẻ tiền nên định lấy luôn. Nhưng hiện đang phân vân không hiểu phần mềm dành cho BB thì có nhiều hơn hay O2 nhiều hơn ( các phần mềm hỗ trợ chat, quản lý tài chính, từ điển...).
Nhờ các bác giúp, em cám ơn ạ

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2008 lúc 17:44
Blackberry thì phần mềm đã ít lại còn phải mua nữa (mặc dù vấn đủ soft bạn cần), rất ít phần mềm miễn phí và c***k. :(

Dùng thì rất ổn định, sóng gió tốt, vọc cũng thích nữa. :)

21 Tháng hai 2008 lúc 20:16
O2 cũng hay mà cũng không nhất thiết PPC cứ phải là O2
BB dùng khá ổn định (ổn định hơn PPC)
Tớ thấy bạn dùng BB cũng đc mà PPC cũng đc
2 cái đều có mặt tốt riêng :D
chúc bạn chọn đc con mà mình mong muốn
(tớ dùng PPC nhưng sài thử BB cũng thấy nhiều cái rất tuyệt như lần đâu mình dùng PPC vậy :D )

21 Tháng hai 2008 lúc 21:52
Mua cả 2 đi bạn:). O2 thì để chơi phần mềm...còn BB dùng để nghe goị, nhắn tin thì hết ý. Đặc biệt với BB có bàn phím Qwerty thì nhắn tin nhanh hơn nhiều so với O2 dùng bàn phím ảo. BB thì có HĐH chạy ổn định không bị treo nhiều như PPC dùng HĐH WinMobile. Mới đầu dùng BB còn ngượng, nhưng sau khi dùng rồi thì mới thấy nó hay và tiện dụng, pin trâu, sóng khỏe...còn nhiều ưu điểm nữa mà mình không thể liệt kê. Để mua 2 em về mà vọc sẽ hay hơn:D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2008 lúc 22:57
Hì, cám ơn các bác chỉ dẫn. Đúng là dùng BB nhắn tin thì rất tiện vì nó có bàn phím Qwerty. O2 thì em đang cân nhắc con exec cũng có Qwerty, lại hơn có wifi, nhưng đổi lại thì em có cảm giác dùng BB thì máy chắc chắn hơn, quăng quật thoải mái hơn ( không có màn hình cảm ứng mà ), và rẻ hơn (do khá nhiều tính năng như chụp ảnh, nghe nhạc, xem phim em chẳng bao giờ cần dùng ).
Mua cả hai thì tích rôi, có điều không có tiền nên có lẽ em sẽ tiếp tục dùng BB vậy.
Cám ơn các bác:D

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
21 Tháng hai 2008 lúc 23:25
Hì, cám ơn các bác chỉ dẫn. Đúng là dùng BB nhắn tin thì rất tiện vì nó có bàn phím Qwerty. O2 thì em đang cân nhắc con exec cũng có Qwerty, lại hơn có wifi, nhưng đổi lại thì em có cảm giác dùng BB thì máy chắc chắn hơn, quăng quật thoải mái hơn ( không có màn hình cảm ứng mà ), và rẻ hơn (do khá nhiều tính năng như chụp ảnh, nghe nhạc, xem phim em chẳng bao giờ cần dùng ).
Mua cả hai thì tích rôi, có điều không có tiền nên có lẽ em sẽ tiếp tục dùng BB vậy.
Cám ơn các bác:D
Còn nếu bạn là 1 người thích cái mới và nhanh chán với 1 kiểu công nghệ thì bạn nên chọn PPC, vì nó nhiều ứng dụng có vẻ hữu ích rất rất nhiều cho bạn trong công việc cũng như cuộc sống.

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2008 lúc 08:51
Chẳng là em đang định mua O2 thì mấy hôm nay được đứa bạn cho mượn BB7290 về dùng thử. Chết một nỗi em thấy nó hay quá, lại rẻ tiền nên định lấy luôn. Nhưng hiện đang phân vân không hiểu phần mềm dành cho BB thì có nhiều hơn hay O2 nhiều hơn ( các phần mềm hỗ trợ chat, quản lý tài chính, từ điển...).
Nhờ các bác giúp, em cám ơn ạ
Mình thì khuyên cậu nên dùng BB và mình cũng đang dùng 7290, hơi thô tí nhưng các mặt khác rất tốt. Nhất là việc quản lý nhanh gọn lẹ nhờ bàn phím. Mình cũng đã từng dùng touch screen (nói chung), rút bút + chọt chọt + cất cái bút thấy chán đến tận háng... Dùng BB để tin vào ngón tay điêu luyện của bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday