Nhờ tháo gỡ khó khăn !!!

Các thớt khác của handheld84
31 Tháng tám 2007 lúc 21:46
Xin chào các anh em trong diễn đàn !
Hôm nay, mình có 1 chút khó khăn muốn nhờ anh em thao gỡ giúp. Minh đang sử dụng máy Dell Latitude D620, hôm nay không hiểu sao khi mình vào My Computer, click chuột trái để vào 1 ổ cứng (C, D, E) thì đều hiện ra khung cửa sổ Open With, mình click chuột phải, chọn Open, thì nó vẫn hiện ra cửa sổ Open With.
Mình đoán đấy là lỗi do Virut, nhưng không biết đây là Virut gì? Dùng phần mềm diệt Virut nào để xử lý? Mình đã thử quét bằng BKAVKaspersky, nhưng đều ko phát hiện ra virut nào....
Mình muốn nhờ anh em có kinh nghiệm trong diễn đàn giúp đỡ tháo gỡ khó khăn giúp mình. Mình xin cảm ơn !!! :) :) :)

1 Tháng chín 2007 lúc 07:55
Dùng tay "bắt" cũng được, cho hiện file ẩn và file hệ thống, mở ổ đĩa và xóa sạch các file autorun.inf, dùng chức năng search, tìm kiếm trên toàn bộ ổ cứng file autorun.inf, xóa hết các file có cùng ngày tạo thành với file virus hoặc xóa tất, giết lầm còn hơn bỏ sót, file này ko quan trọng lắm. Khởi động lại máy.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 08:22
Xin chào các anh em trong diễn đàn !
Hôm nay, mình có 1 chút khó khăn muốn nhờ anh em thao gỡ giúp. Minh đang sử dụng máy Dell Latitude D620, hôm nay không hiểu sao khi mình vào My Computer, click chuột trái để vào 1 ổ cứng (C, D, E) thì đều hiện ra khung cửa sổ Open With, mình click chuột phải, chọn Open, thì nó vẫn hiện ra cửa sổ Open With.
Mình đoán đấy là lỗi do Virut, nhưng không biết đây là Virut gì? Dùng phần mềm diệt Virut nào để xử lý? Mình đã thử quét bằng BKAVKaspersky, nhưng đều ko phát hiện ra virut nào....
Mình muốn nhờ anh em có kinh nghiệm trong diễn đàn giúp đỡ tháo gỡ khó khăn giúp mình. Mình xin cảm ơn !!! :) :) :)
Chính xác. Đây là lỗi của Virus làm thay đổi Registry. Ngay cả khi diệt được Virus rồi thì Registry vẫn bị sửa. Do đó vẫn còn lỗi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday