nhờ tư vấn giúp chọn laptop nào có màn hình hiển thị đẹp

Các thớt khác của jupiter17vn
8 Tháng mười một 2007 lúc 13:57
nhờ tư vấn giúp chọn laptop nào có màn hình hiển thị đẹp
mình đang dùng 1 cái vaio. màn hình gương của vaio hiển thị rất đẹp. nhưng mình đang muốn đổi 1 con laptop khác cấu hình mạnh hơn ko biết mấy loại khác có cho hình ảnh đẹp bằng vaio ko nhỉ. mình có nhìn qua Hp và Acer thì hinhg ảnh hiển thị xấu lắm. ko trong. ko biết loại Toshoba, Dell, Apple có hiển thị đẹp ko. ai dùng qua rồi cho ý kiến được ko. néu ko có lẽ lại phải đổi vaio tiếp (vaio hơi đắt nếu cùng cấu hình dòng khác)

8 Tháng mười một 2007 lúc 15:35
Màn hình của macbook và macbook pro thì khỏi nói rồi,nhưng nếu bạn chỉ có nhu cầu vừa vừa(ko chơi game ko đồ họa) và kinh phí vừa vừa(dưới 1500),cuối cùng là ko ngại màn hình 13.3 inch và chuyện làm quen với mac os thì mình nghĩ macbook là ok nhất^^,toshiba thì tùy dòng,dell có loại màn hình WXGA+ và WUXGA(ultrasharp) cũng đẹp nhưng ở VN hơi ít con xài loại màn hình nì

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười một 2007 lúc 18:26
-Toshiba Qosmio hay Toshiba Tectra, Fujitsu các dòng. Apple màn hình nó đẹp kiểu khác Vaio, thiên về độ mịn nhiều hơn.

*Thực ra muốn có màn đẹp bạn phải mua sản phẩm hàng cao cấp của hãng nào đó như Dell XPS, Dell Presicion đều có màn hình nét đẹp hơn các loại rẻ $. Dòng Dell Inspiron cũng có màn đẹp ko kém nếu chọn loại màn Ultra Sharp (đắt hơn Dell Inspiron loại thường đáng kể)

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười một 2007 lúc 22:33
mac book vẫn là lý tưởng nhất, sau đó đến vaio. Các thành phần còn lại ngang ngang nhau hoặc hơn tí, Phòng mình làm cả đống laptop các loại, nhìn phát thấy hơn thua ngay...

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 01:43
mac book vẫn là lý tưởng nhất, sau đó đến vaio. Các thành phần còn lại ngang ngang nhau hoặc hơn tí, Phòng mình làm cả đống laptop các loại, nhìn phát thấy hơn thua ngay...
Đồng ý với chú acthu, màn hình thì Mac - Vaio - Fujitsu (ko tính Fu-Siemen nhá) còn hp, toshiba, dell kể cả dòng cao cấp vẫn ko đẹp bằng 3 loại trên, ah asus cũng có vài con màn hình đẹp lắm :D

9 Tháng mười một 2007 lúc 19:37
ưm M1330 vừa thiết kế rất ngầu vừa có màn hình đẹp.Nhưng theo cá nhân mình thì còn tùy nhu cầu sử dụng(xem phim,thiết kế đồ họa hay chơi game hoặc chỉ đơn thuần là lướt web và đọc tài liệu mà chọn màn hình phù hợp thoai,chứ sáng đẹp mà làm word hoặc đọc ebook 1 hồi mỏi mắt thì thua^^)

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười một 2007 lúc 00:13
Đồng ý với chú acthu, màn hình thì Mac - Vaio - Fujitsu (ko tính Fu-Siemen nhá) còn hp, toshiba, dell kể cả dòng cao cấp vẫn ko đẹp bằng 3 loại trên, ah asus cũng có vài con màn hình đẹp lắm :D

Toshiba Qosmio, Toshiba Tectra, Vaio AR và Dell XPS : theo mình màn 4 con này hơi bị dữ, độ sáng nét cực kỳ tốt (hơn hẳn Vaio dòng trung bình). Bác nói dòng cao cấp của Toshiba, Dell ko đẹp bằng 3 hãng trên ko đúng hẳn đâu, chỉ đúng với những dòng tầm thấp thôi ;)

* Còn về Apple thì Macpro mới đẹp mê ly, Macbook bình thường.

Các anh tài đỉnh cao về màn: Toshiba Qosmio, Toshiba Tectra, Vaio AR, Dell XPS, Dell Precision, Macpro, Acer Ferrari, Asus Lambog, Asus G, Fujisu các dòng.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười một 2007 lúc 10:17
Chỉ đang nói xét cùng mặt tiền giá cả thôi, chứ thì cứ "bạo vì tiền" kiểu gì chẳng màn hình chẳng "nét đến dịu dàng"... Trên 2000$ thì chọn gì chẳng được..hix. Mơ ước thế

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday