Nhờ tư vấn khi nâng cấp ram?

Các thớt khác của kiendt1973

kiendt1973

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng sáu 2007 lúc 10:00
Mình muốn hỏi kinh nghiệm mọi người trong việc nâng cấp ram:
MTXT hiện đang còn thời gian bảo hành. Mình muốn nâng cấp ram, nhưng nếu mua ở chỗ bán máy họ đòi 65USD/1thanh 1gb, trong khi ở ngoài chỉ khoảng 50usd. Vì máy đang dán tem bảo hành nên nếu mua phải bóc ra, mà nếu mua ngoài thì ko còn tem bảo hành ở chỗ lắp ram nữa.
Vậy theo các bạn mình phải làm thế nào?
Thanks

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 11:12
Bạn mang lại cửa hàng bán máy nói họ lắp hộ thanh ram mua ở ngoài, nói cây ram này được tặng là xong. :)
Ý hay, nhưng con tem dán chỗ ram đâu ảnh hưởng nhiều, nếu cẩn thận thì cứ đem đên cửa hàng nó gỡ ra rồi dán tem lại

Mua máy ở vnam chán nhất là cái khâu dán tem, cái máy thiệt là đẹp dán tùm lum tem lên trên đó, trông như cái miếng lau nhà, chán bỏ xừ.

Anh nến đem đến chỗ bán máy để nói nó gắn ram, tránh phiền phức sau này

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng sáu 2007 lúc 15:14
Đúng rồi, khi mình mua lap có hỏi rõ là nếu nâng cấp RAM lên thì mua ngoài rồi tới để nv kỹ thuật lắp hộ rồi dán lại tem vào thôi. Chứ nếu không thì hóa ra họ bắt mình phải mua RAM của Cty họ à! Anh cứ yên tâm mua ngoài rồi mang đến, Cty họ phải có trách nhiệm giúp đỡ mình vụ đó mà.

kiendt1973

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng sáu 2007 lúc 17:04
Cho mình hỏi giá ram 1GB DDR2 Bus 667 (PC2-5300)Transcend giá 65USD có đắt quá ko (Nghe cửa hàng quảng cáo bảo hành trọn đời), mình đang ở HN.
còn 50USD là giá của trần anh nhưng là ram của bọn nào ý.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dòng này mà tiết kiệm nhiên liệu nữa thì ngon
Lazada Vietnam Master card on Monday