Nhờ tư vấn mua laptop $1000 chơi game được

Các thớt khác của nicolas
16 Tháng chín 2007 lúc 12:28
Xin các bạn tư vấn giúp mình mua laptop chơi game được với khoảng $1000.
Mình đang phân vân giữa 2 máy:
1. Acer AS5573 có sẵn card rời Nvidia GeForce Go 7300
xem: http://www.vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/San-pham-moi/2007/06/3B9F6B40/
2. HP Pavilion dv2409 mua thêm card rời
xem: http://www.vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/San-pham-moi/2007/09/3B9FA476/

Nhân tiện cho hỏi về tính năng của "cổng kết nối mở rộng Expansion Port giúp máy tính xách tay dễ dàng chuyển đổi thành một máy tính để bàn" của máyHP Pavilion dv2409 có hữu dụng hay không, cách sử dụng như thế nào?

Thanks,

23 Tháng chín 2007 lúc 22:09
Cám ơn bạn nhiều,
Mình thấy bạn rành về dòng HP này, vậy nhân tiện cho mình hỏi luôn về cổng kết nối mở rộng Expansion Port giúp chuyển đổi thành một máy tính để bàn của máyHP Pavilion dv2409 được sử dụng như thế nào vậy bạn?

21 Tháng mười 2007 lúc 10:45
Cám ơn bạn BP đã tư vấn. Thông tin của bạn về laptop chơi game giá rẻ rất hữu ích.
Bạn có thể tư vấn thêm về dòng HP Pavilion dv2000 không? Vì mình rất thích kiểu dáng của dòng Pavilion này. Không biết có thể mua một con Pavilion chơi game được (tương đối) với giá dưới 1000USD không bạn?

21 Tháng mười 2007 lúc 14:16
Cám ơn bạn BP đã tư vấn. Thông tin của bạn về laptop chơi game giá rẻ rất hữu ích.
Bạn có thể tư vấn thêm về dòng HP Pavilion dv2000 không? Vì mình rất thích kiểu dáng của dòng Pavilion này. Không biết có thể mua một con Pavilion chơi game được (tương đối) với giá dưới 1000USD không bạn?
dòng HP dv này có 1 khuyết điểm là rất nóng ở bên trái tay bạn( khi bạn đặt tay gõ phím), chỉ cần bật máy lên 2 phút là nó nóng khủng khiếp rồi.
Bạn nên ra shop test xem Mình có chịu được cái khuyết điểm này k nhé.lúc đó mua cũng k muộn.
chúc Bạn mua vừa ý.

31 Tháng mười 2007 lúc 23:39
Cám ơn các bạn đã tư vấn, mình đã quyết định mua máy HP Pavilion 6402 với card Nvidia GeFore rời, màn hình 15.4", chạy Win Vista. Kiểu dáng vân gỗ khá đẹp và sang trọng, bạn bè ai nhìn cũng khoái, không hổ danh laptop đạt giải thưởng về design. Regards. :-S

1 Tháng mười một 2007 lúc 09:59
Cám ơn các bạn đã tư vấn, mình đã quyết định mua máy HP Pavilion 6402 với card Nvidia GeFore rời, màn hình 15.4", chạy Win Vista. Kiểu dáng vân gỗ khá đẹp và sang trọng, bạn bè ai nhìn cũng khoái, không hổ danh laptop đạt giải thưởng về design. Regards. :-S
bạn dùng hp có để ý màn hình nó hơi tối màu so với màn hình của TOSHIBA và SONY ko?(SONY thì khỏi bàn rồi vì mành hình của nó là đỉnh nhất,nhưng còn TOSHIBA thì sao?)

1 Tháng mười một 2007 lúc 22:58
dòng HP dv này có 1 khuyết điểm là rất nóng ở bên trái tay bạn( khi bạn đặt tay gõ phím), chỉ cần bật máy lên 2 phút là nó nóng khủng khiếp rồi.
Bạn nên ra shop test xem Mình có chịu được cái khuyết điểm này k nhé.lúc đó mua cũng k muộn.
chúc Bạn mua vừa ý.

công nhận với bác là dòng Dv2000 nóng khủng khiếp !!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday