Nhờ tư vấn mua Laptop tầm 6,5tr.

Các thớt khác của 0985156307
30 Tháng một 2008 lúc 16:23
Em định mua máy Laptop tầm 6,5 triệu trở lại với mục đích làm văn phòng thôi. đời máy cũng không cũ quá để nâng cấp cho dễ, bác nào biết tư vấn cho em xem mua dòng máy gì là hợp và tốt được không ? cám ơn các bác nhiều.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 23:21
6.5 triệu muốn đời máy ko quá cũ thì may ra chỉ kiếm mấy Em Acer xài chipset 915, Dothan ( hoặc Sonoma ), xài Ram DDR2. Còn thông thường thì chỉ kiếm được 1 em chipset 855.

31 Tháng một 2008 lúc 07:10
Em định mua máy Laptop tầm 6,5 triệu trở lại với mục đích làm văn phòng thôi. đời máy cũng không cũ quá để nâng cấp cho dễ, bác nào biết tư vấn cho em xem mua dòng máy gì là hợp và tốt được không ? cám ơn các bác nhiều.
Bạn định nâng cấp laptop ư? chắc là không khả thi rồi :p

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 22:39
Cấu hình ra sao ? D600 cũng được nhưng có 2 trường hợp : 1 là giá phổ biến sẽ rẻ hơn mức 6.5 triệu, 2 là với 6.5 triệu thì cấu hình, pin và hình thức ngon ngon 1 chút.

1 Tháng hai 2008 lúc 01:12
Nếu chỉ sử dụng văn phòng thì chắc là bạn là người không thạo về máy. Đã không thạo về máy thì không nên mua máy 2nd-hand, trừ trường hợp bạn chắc chắn được là máy chất lượng còn ngon lành và còn bảo hành chính hãng (kiểu như hàng "lướt" đó bạn).
Hiện tại, hàng Brand new của các hãng có tên tuổi thì giá thấp nhất rơi vào khoảng 500USD ~ 8 triệu VND. Vào dịp cuối năm có thể có hàng Sale với giá khoảng 7,5 triêu. Với tầm tiền đó thông thường cấu hình là: CPU Celeron, Ram ~ 512MB, HDD 80GB có Wireless; đủ cho nhu cầu dùng văn phòng. Bạn nên cố lên một chút mua những cấu hình đó cho yên tâm. Ngoài ra, có một số công ty còn có hình thức bán máy trả góp.
Còn nếu bạn không cố được, hoặc ko tìm được hàng "lướt" chất lượng. Thì cũng có thể mua hàng Brand new của Hasee (www.hasee.vn), hình như là có cấu hình trong tầm tiền của bạn. Hasee tuy không tốt bằng các Brand có tên tuổi, nhưng có thể nói là còn tốt hơn Lap "made in Viet Nam", dùng bình thường thì cũng không sao. Ngoài ra, còn bảo hành chính hãng 24tháng nên cũng không lo lắng quá.

Trong thời buổi này, chiếc Lap cũng chỉ nên coi là 1 công cụ làm việc thôi. Xác định đảm bảo mục đính sử dụng trong vòng khoảng 2 năm là được rồi. Sau này cần thì thay máy mới, chứ nâng cấp làm gì. Tất nhiên, có tiền thì nên đầu tư một chiếc Full Options ngon lành để khỏi phải suy nghĩ. Còn không có nhiều tiền thi mua máy rẻ mà dùng có sao đâu.

Chúc thành công!

vnpcworld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 01:31
Các bác cho em hỏi là mua con D600 có được không?
Vote cho em nay. Tớ cũng đang dùng 1 cái dell d600. Với tầm tiền ấy thì đó là 1 lựa chọn tốt. Máy rất bền. Mình dùng suốt ngày (dung thay cho desktop) mà chả thấy vấn đề gì. Thực ra bây giờ laptop cũng như desktop thôi mà. Mua thì chọn cửa hàng có uy chút thường được bảo hành khoảng 1-3 tháng. Lúc mua test kỹ mấy cái như màn hình ko lỗi, ổ cứng ko bad, pin tốt, .. vậy là ok.

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng hai 2008 lúc 13:19
Trước đã xài D600 rồi. Hình thức bình thường, độ ổn định cao. Pin cực bền (nếu gặp pin SANYO). Với 6m5 bác chỉ có thể kiếm được con D600 hàng lướt, CPU 1.6 đổ lại, Ram 512 và DVD hoặc Combo.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday