Nhờ tư vấn mua máy

vinh_kotex

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười hai 2007 lúc 22:23
Em định mua một chiếc máy để phục vụ cho công việc,chủ yếu là ứng dụng văn phòng,email và tính di động. Nhưng từ trước tới giờ em cũng chưa mua mấy loại này bao giờ,giờ thấy nhiều loại quá POCKET PC,PALM,SmartPhone,SYMBIAN.Nhờ mọi người giải thích cho em dễ phân biệt loại nào với loại nào và tư vấn cho em nên mua loại nào cho phù hợp với nhu cầu.Thanks

billtruc

/dis'kʌvəri - ai laik it/
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2007 lúc 22:43
PPC (pocket PC): O2, dopod...
chú ý :
CPU: intel, samsung, 200 -> 520MHz
HĐH: win2005/2006
RAM: 64 mb
ROM: 128,192 mb....
Màn hình QVGA, VGA
chụp hình: 2.0 MPx
...
Nói ra còn nhìu chắc bác kô nhớ hết đâu, làm đại 1 con sẽ rõ, túm lại bác muốn mua con cỡ nhiu $ ? 4tr3 là thấp nhất, O2 Stealth em đang xài nè, ngon rẽ mạnh.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2007 lúc 09:03
Em định mua một chiếc máy để phục vụ cho công việc,chủ yếu là ứng dụng văn phòng,email và tính di động. Nhưng từ trước tới giờ em cũng chưa mua mấy loại này bao giờ,giờ thấy nhiều loại quá POCKET PC,PALM,SmartPhone,SYMBIAN.Nhờ mọi người giải thích cho em dễ phân biệt loại nào với loại nào và tư vấn cho em nên mua loại nào cho phù hợp với nhu cầu.Thanks
- Để xem và phân biệt được các dòng máy như bạn nêu,thì bạn nên tìm trên diễn đàn này đi,nhiều lắm. Còn cần cụ thể như "ứng dụng văn phòng,email và tính di động" theo mình thì có E90 của Nokia và Exec của O2,tiện dụng ở bàn phím(dễ gõ chữ),tiện ích văn phòng khá tốt.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
9 Tháng mười hai 2007 lúc 11:51
PPC (pocket PC): O2, dopod...
chú ý :
CPU: intel, samsung, 200 -> 520MHz
HĐH: win2005/2006
RAM: 64 mb
ROM: 128,192 mb....
Màn hình QVGA, VGA
chụp hình: 2.0 MPx
...
Nói ra còn nhìu chắc bác kô nhớ hết đâu, làm đại 1 con sẽ rõ, túm lại bác muốn mua con cỡ nhiu $ ? 4tr3 là thấp nhất, O2 Stealth em đang xài nè, ngon rẽ mạnh.
hehe nếu nói về giá thì 2t2 cũng đã có 1 con rùi chứ bác: O2 mini nè, O22, hp 6365, các dòng cổ hơn 1 tí... hehe mới dùng nên dùng đồ cổ như thế này để khỏi quá phí nếu có lỡ...:rolleyes:

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 14:35
EXEC là 1 sự lựa chọn rất tốt vì giá cả hợp lý, các bộ ROM WM6 đang dần hoàn chỉnh, có pin dung lượng cao để xài WiFi tít mù, bàn phím tiện lợi.... mỗi tội hơi to.... Em đang xài thêm 1 em EXEC cảm thấy rất hài lòng về các mặt của nó....

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 08:43
Theo nhu cầu của bác thì chỉ cần mua 1 em sử dụng Symbian như Nokia E61 hoặc sang hơn thì E90 thì sẽ hiệu quả hơn sử dụng PPC

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday