Nhờ tư vấn thuê khach sạn ở HCM và Vũng Tàu

Các thớt khác của tezuka
21 Tháng tư 2007 lúc 21:40
Chẳng là sắp tới em có việc phải vào HCM, nhân tiện đưa bà xã và mấy đứa cháu vào chơi luôn. Nhu cầu của em chỉ là vào HCM và xuống Vũng Tàu (ra biển) trong thời gian khoảng 4 hôm thôi. Vì đi có mấy đứa trẻ con, ăn uống giờ giấc lộn xộn nên không thể đi theo tour được.
- Xin nhờ các bác chỉ giúp một vài KS tại thành phố, hay nhà nghỉ cũng được, giá cả bình dân thôi, chỉ cần đầy đủ các tiện nghi tối thiểu cho gia đình, nếu được gần khu trung tâm thì càng tốt (xin các bác cho luôn cả số điện thoại để em có thể đặt phòng truớc).
- Thứ hai là em nên đi như thế nào từ TP xuống Vũng Tàu, và em cũng có nhu cầu tìm thuê phòng nghỉ ở dưới đó luôn.
- còn việc nữa là tại TP HCM đã bắt đầu lễ hội hoa quả chưa ạ, cái món này là vợ em kết nhất luôn.

Xin chân thành cảm ơn các bác.

Sedona

Label N - CHLB Đức
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 20:50
ngay ngã 6 phù đổng có cái khách sạn phi vũ giá từ 200k - 300k ( bây giờ không biết có lên giá không ) phòng sạch sẽ có wifi luôn đó bác.

dânnam

Scout is fun
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 21:05
Đi Vũng Tàu thì có thể bằng tàu cánh ngầm ở bến Bạch Đằng (giá 140k/pax/lượt), mất 1h30ph. Không thì ra bến xe Miền Đông đi xe tốc hành Rạng Đông, ... Phú giá khoảng 45k/pax/lượt, phục vụ rất tốt, mất 2h30ph. Cả hai đều có phát khăn giấy lạnh xài 1 làn và 1 chai nước nhỏ 330ml.
Ở Vũng Tàu thì nên ở khách sạn Sơn Thịnh 1 ngay bờ biển (ở ngã 3 Phan Chu Trinh và Thùy Vân) giá 200k/phòng 2 khách/24h/bao ăn sáng buffet. Khách sạn có internet trong phòng.

Bạn xem thêm:
http://handheldvn.com/forum/showthread.php?t=50173
http://handheldvn.com/forum/showthread.php?t=51335

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 21:10
Có thể trả lời bác thế này nhé
1-Mình ở SG nên kg có nhu cầu mướn ks nên kg thể giới thiệu với bác cái nào là good nhất,nhưng mình biết có khu vực chỗ đường Lê Anh Xuân Q.1 (đối diện ks New World) cái này là gần trung tâm nhất rất nhiều ks đẹp,việt kiều về thường hay chọn ở đây,về giá cả thì mình nghĩ là kg mắc lắm đâu,gợi ý bạn thế này bác bấm số 081080 hỏi địa chỉ số đt của mấy ks trên đường này rồi hỏi cụ thể hy vọng sẽ có giá tốt
2-Phương tiện để đi từ HCM đi Vũng tàu thì có nhiều cách lắm đơn giản nhất là đi xe tốc hành của những hãng xe nổi tiếng như là Rạng Đông hoặc Thiên Phú giá 45k 1 lượt,khởi hành mỗi 1 tiếng từ 6g sáng tới 6g chiều,duy chỉ mắc công là phải ra bến xe Miền Đông để mua vé đi kg đón tại ks(cái này kg lo mình có thể đi taxi ra bến xe)còn không thì đi tàu cánh ngầm một ngày 3-4 chuyến gì đó khởi hành tại bến Bạch Đằng nếu ở khu trung tâm thì đi ra đây cũng tiện.
3-Mùa này ở SG là sắp hè rồi nên trái cây đầy nhóc,mới sáng nay chở bà xã đi mua sầu riêng thấy họ bày đủ loại trái cây như:Bòn bon,Măng cụt,Xoài,Mận......khộng biết bà xã bạn ưng ăn loại nào????

nseaman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng tư 2007 lúc 00:10
2-Phương tiện để đi từ HCM đi Vũng tàu thì có nhiều cách lắm đơn giản nhất là đi xe tốc hành của những hãng xe nổi tiếng như là Rạng Đông hoặc Thiên Phú giá 45k 1 lượt,khởi hành mỗi 1 tiếng từ 6g sáng tới 6g chiều,duy chỉ mắc công là phải ra bến xe Miền Đông để mua vé đi kg đón tại ks(cái này kg lo mình có thể đi taxi ra bến xe)còn không thì đi tàu cánh ngầm một ngày 3-4 chuyến gì đó khởi hành tại bến Bạch Đằng nếu ở khu trung tâm thì đi ra đây cũng tiện.
Mình thường xuyên đi lại tuyến HCM-VT thì thấy thế này:

- Tàu cánh ngầm chạy liên tục từ 6h-17h, cách nhau 30' - 1h, giá 120k/pax, tgian chạy từ 1h15' - 1h40' (tùy theo tàu, thủy triều). ĐT - Vina: 8214948 - Petro: 8210650/3.

- Nếu ở Q1 thì đi xe Hoa mai cho gần (ngay ngã 4 Ng Thái Bình - Phó Đức Chính) o cần ra bx MD, nên ĐT đặt chỗ trước, xe 16 chỗ, giá 45k, 30'/ chuyến. ĐT: 8218927.

- Nếu đi gia đình đông người, nhiều hành lý hay nhất là thuê xe 7 chỗ, giá 600-650k, ra VT có xe đi chơi đến 6h chiều, đỡ phải khuân vác hành lý.

Chúc vui.:D

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tư 2007 lúc 09:51
7 chỗ là có được Innova ko ta. Được thì chỉ chỗ cho em với. 700k là đi ra tới đó thôi hả bác. Con nếu đi về thì bao nhiu bác. Coi 30/4 này em thuê 1 em đi chơi với chúng bạn

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tư 2007 lúc 10:14
Bữa em có hỏi ở sân thống nhất, thuê Innova đi 1 ngày khoảng 900 đến 1tr2 tùy mùa. Giá 700 chắc là Hilander hoặc Zace quá!
Phải tháng 6 mới có bằng nên lễ này vẫn dùng con WaveZX độ chạy đi chơi cho mát! ^_^

wildcat74

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng tư 2007 lúc 11:51
Nếu ở SG, nên ở Sơn Tùng chố đầu Phó Đức Chính - giá khoảng 450k/ngày. Từ đó có thể đi bộ xuống khu Nguyễn Huệ cà fe cà pháo hay qua chợ bến thành ăn uống đều gần.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chỉ để tham khảo thôi các bạn nhé...

Mua sắm, xem video, chơi trò chơi, trò chuyện v.v… là những ứng dụng ngày càng được sử dụng phổ biến trên điện thoại. Điều này đồng nghĩa với việc tình trạng mọi người phụ thuộc vào điện thoại đang trở nên nghiêm ...
Lazada Vietnam Master card on Monday