như vậy có phải là điểm chết ko

Các thớt khác của pavilion

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 09:42
em chơi game trên lap , đang bình thường thì trên màn hình xuất hiện 1 chấm đỏ nhỏ , nó cứ giữ nguyên như thế ko thay đổi màu sắc gì , em gập màn hình xuống rồi mở lên lại thì nó mất . Bác nào giải thích giúp em với

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 10:06
Nếu điểm đó nhỏ như đầu kim thì chính xác là điểm chết rồi. Có 1 số loại điểm chết tự nhiên xuất hiện rồi cũng tự biến mất, nhưng nói chung là không ảnh hưởng đến chất lượng LCD. Bác cứ yên tâm mà dùng

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 10:30
Từ 5 điểm trở xuống thì chả sao cả bạn ơi; cứ an tâm mà dùng............

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tám 2007 lúc 10:53
Đây là 1 lỗi phổ biến ở các màn hình LCD, chả có nguyên nhân nào cả, và cũng không có cách phòng ngửa cũng như khắc phục

binhsymbian

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng tám 2007 lúc 14:05
em chơi game trên lap , đang bình thường thì trên màn hình xuất hiện 1 chấm đỏ nhỏ , nó cứ giữ nguyên như thế ko thay đổi màu sắc gì , em gập màn hình xuống rồi mở lên lại thì nó mất . Bác nào giải thích giúp em với
hiện tượng đó chẳng có vấn đề đâu bác al .
thường là hay bị vga đó. chứ không co anh hưởng gì tới lcd.

25 Tháng tám 2007 lúc 13:55
Chưa hẳn đó đã là điểm chết đâu bạn, ngày xưa tui có một cái màn LCD dùng một thời gian cũng thấy có cái chấm nhỏ trên màn hình, lo sốt vó nhưng em đánh liều lấy ít bông rồi xoa xoa, ấn ấn lên chỗ có cái điểm đó, thấy nó hết chấm luôn, từ đó lại dùng ngon. Bác thử làm xem.

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tám 2007 lúc 19:17
Chưa hẳn đó đã là điểm chết đâu bạn, ngày xưa tui có một cái màn LCD dùng một thời gian cũng thấy có cái chấm nhỏ trên màn hình, lo sốt vó nhưng em đánh liều lấy ít bông rồi xoa xoa, ấn ấn lên chỗ có cái điểm đó, thấy nó hết chấm luôn, từ đó lại dùng ngon. Bác thử làm xem.
vậy rốt cuộc cái chấm đó là do đâu nhỉ , máy mới dùng hơn 2 tuần mà đã vậy , thật xui xẻo:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday