Những cái "Nhất" trong thế giới Pocket PC

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có lẽ không cần fải nói nhiều bởi tiêu đề đã nói lên ý định của người post bài đó là nói về những cái "Nhất" trong các dòng PPC, cái nào nhanh nhất, nhẹ nhất, nặng nhất,.... Em xin fép được bắt đầu sau khi khảo sát trên 1 số các trang web:

Pocket PC nặng nhất
: đó là thằng em O2 XDAIIs (hay HTC Blue Angel) với cân nặng 210g đã đánh bại các đối thủ nặng kí như HP iPaq H5550(206g), HP iPaq rw6100 (203g), O22i (200g), Toshiba E800/E830 (198g), ....

Pocket PC nhẹ nhất: hiện tại 2 anh em nhà HP iPaq rz1710iPaq H1910, cùng 120g. Các đối thủ tranh chấp là HP iPaq 1930/1940(124g), Toshiba e400(130g),4150(133g)...

Pocket PC nhỏ nhất: đó lại là 1 Pocket PC Phone: O2 XDAII Mini (HTC Macgician), với chiều đo 3 vòng 108 x 58 x 18.1 mm đã giành giải hoa hậu, đánh bại rất nhiều những người mẫu nổi tiếng như HP iPaq rz1710 (114 x 70 x 13.4 mm), HP iPaq H1910 (113 x 70 x 12.7 mm), ETEN M500 (111.7x60.7x22 mm).

Pocket PC mạnh nhất (về cấu hình): HP iPaq hx2700 với chip 624Mhz, RAM 128MB và ROM 128MB. 2 đối thủ đáng gờm là HP iPaq hx4700 với chip 624Mhz, ROM 128MB nhưng RAM chỉ có 64MB và O22i với RAM 128MB, ROM 128MB nhưng chip chỉ có 520Mhz.

và còn rất nhiều điều "Nhất" nữa, mong cả nhà cùng tham gia đóng góp cho vui . Các chi tiết trên em đã search trước khi post nhưng cũng có thể là không đúng nếu có gì sai xin mọi người đính chính hộ ạ .

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
PDA nói chung cái gì cũng nhất, kể cả ... DỞ :D

HaiDang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dở nhất là Pin chuối, thứ hai đến sóng điện thoại, em ngồi làm việc ở tầng 12, con Imate PDA2k như thằng điên, lúc thì gọi được, lúc thì cứng đơ như trúng gió , nhìn lại mấy con Nokia mà tức điên. Chưa kể chuyện em dùng dirvet, máy Nokia loại bèo như 8210 cũng phân biệt rõ ràng đâu là cuộc gọi thường, đâu là cuộc gọi dirvet mà thằng PDA2k thì chẳng biết gì hết làm em tốn cả tiền nghe. Cuối cùng đành chia tay PPC quay về Smartphone (Smartphone vẫn có hỗ trợ nghe nhạc, xem phim, đọc truyện, ứng dụng văn phòng), với em như thế là quá đủ rồi.

UTC

GẮN KẾT
Cái lưng xấu nhất chắc trao cho O2s rùi!!!!!!!!
Bác nào dùng O2s bỏ quá cho em nhé!!!!!!!!!!!!!!^_^

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng không biết nhiều lắm lên xin hỏi các bác thêm nhé:
- Pocket PC có màn hình hiển thị tốt nhất?
- Pocket PC có thiết kế đẹp nhất?
- Pocket PC có Pin dùng bền nhất?
- Pocket PC có hệ thống mutilmedia tốt nhất?

to ducga: bác ơi Pocket PC mạnh nhất (về cấu hình) em nghe nói có con PPC Fujisu Siemens Loox là đỉnh nhất phải không bác

tuethuc

GẮN KẾT
hãy xem thera2032 đạt dc mấy giải nhé!!

pocket pc fone cổ nhất: toshiba thera 2032
pocket pc fone giá rẻ nhất hiện tại: toshiba thera 2032
pocket pc phone ngược nhất: toshiba thera 2032 (nghe fài chúc anten xuống)
pocket pc chuối nhất: toshiba thera 2032 (3 h là xong)
pda 65000 màu nhạt nhẽo nhất: toshiba thera 2032

và đây là nhân vật chính của chúng ta:

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@maianhtungsten: các cái bạn hỏi có lẽ fải từng người sẽ có 1 suy nghĩ riêng, còn về fần mình thì mình công nhận Fujitsu Siemen Loox 720 là Pocket PC đỉnh nhất hiện tại, còn về mạnh thì nó thua con 2700 bởi CHIP của nó là 520 Mhz so với 624 Mhz của 2700. Review của nó ở đây:

http://www.mobile-review.com/pda/review/fs-loox720-en.shtml

Con này thuộc loại hàng hiếm, trong HHVN cũng ít người dùng, mình cũng ước mơ được dùng con này 1 fen :D.

@UTC: cái lưng của O2s thì công nhận là không dẹp vì nó liền pin luôn, nhưng được cái rất ít xước (so với các dòng HTC khác) vì bằng nhựa tổng hợp. Lưng đẹp nhất có lẽ là của O2 Mini (mỏng và đẹp) hay HTC Magician (cảm nhận cá nhân :)). Tiếp theo nhé:

Pocket PC có wifi cấu hình "chuối" nhất: Rz 1710, con này chắc chỉ dùng để lướt web vì có WM 2003 SE và có wifi :D, RAM gì có 32MB và chip 206 Mhz ^.^ . Nhưng được cái hạt dẻ nên cũng có người mua :)

truha1410

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
PPC tiện dụng nhất: HP iPAQ h4350/4355
(Pin khá lâu, màn hình tương đối sáng và nét, Wifi thì khỏi bàn, và tiện dụng nhất có lẽ là keyboard, còn mỏng và nhẹ nữa, nhưng hơi dài)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...