Những điểm chú ý khi mua MACBOOK PRO ???

31 Tháng mười hai 2007 lúc 16:25
Xin chào,
Em sắp chuẩn bị gia nhập cộng đồng MAC. Em muốn xin hỏi các anh về vấn đề khi mua MACBOOK PRO tại VIỆT NAM.
Máy nguyên thùng, nguyên hộp, chưa khui thì nên xem những thông số gì để biết máy không phải là hàng trưng bày cũng như là hàng REFURBISHED ??
Nếu là hàng mới (SANTA ROSA) + LEOPARD thì có những đặc điểm bên ngoài như thế nào ??
Em cảm ơn.

31 Tháng mười hai 2007 lúc 17:56
Xin chào,
Em sắp chuẩn bị gia nhập cộng đồng MAC. Em muốn xin hỏi các anh về vấn đề khi mua MACBOOK PRO tại VIỆT NAM.
Máy nguyên thùng, nguyên hộp, chưa khui thì nên xem những thông số gì để biết máy không phải là hàng trưng bày cũng như là hàng REFURBISHED ??
Nếu là hàng mới (SANTA ROSA) + LEOPARD thì có những đặc điểm bên ngoài như thế nào ??
Em cảm ơn.
Chào mưng bạn sắp gia nhập Mac

Máy nguyên thùng nguyên hộp thì chỉ là máy có đầy đủ tất cả các phụ kiện như ở hộp ghi thôi, chưa khui là còn nguyên seal niêm phong của nhà sản xuất. Máy của Apple nguyên seal thì ngoài box có băng dính trong dán hộp, mở hộp và xốp ra sẽ có thêm 1 cái seal nữa dán ở bao đựng máy màu xanh
nhạt in bằng 4 thứ tiếng. Khi mua máy nguyên seal bạn nên chú ý điểm này vì theo mình không còn seal nghĩa là không phải brand new nữa.

Hàng trưng bày thì không thẻ nào nguyên seal được nữa.

Hàng Refurbished theo mình biết thì ở Apple US hàng refurbished vẫn là hộp bình thường nhưng ở cái tem bên ngoài chỗ ghi cấu hình của máy nó có in lên chữ refurbished và ở trong bao đựng máy nó có dòng chữ refurbished vòng quanh, không biết Apple ở những nơi khác có thế không. Ngoài ra hình như còn có thể kiểm tra refurbished trên apple.com nhưng mình không rõ lắm.

Santa Rosa thì bạn đọc ở box Laptop có topic về nhận biết Santa Rosa đấy, chỉ cần nhìn cấu hình là có thể biết Santa Rosa. Leopard thì nhìn cái box là biết, thấy cái MBP có màn hình tím nền của Leopard là chính nó đấy.

Bạn có thắc mắc gì pm mình.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 13:42
Macbook Pro còn một loại nữa gọi là RECONDITIONAL, loại này có thùng kích thước dày gấp đôi thùng của máy loại 1, thùng màu carton luôn và in hàng chữ RECONDITIONAL. Trong thùng vẫn đầy đủ phụ kiện như hàng loại 1 và chỉ khác một điểm là khi gỡ pin ra thì thấy một sticky ghi số Serial và chữ REDCONDITIONAL.

2 Tháng một 2008 lúc 19:18
Macbook Pro còn một loại nữa gọi là RECONDITIONAL, loại này có thùng kích thước dày gấp đôi thùng của máy loại 1, thùng màu carton luôn và in hàng chữ RECONDITIONAL. Trong thùng vẫn đầy đủ phụ kiện như hàng loại 1 và chỉ khác một điểm là khi gỡ pin ra thì thấy một sticky ghi số Serial và chữ REDCONDITIONAL.
Reconditional này nghĩa là hàng như thế nào hả bác?

2 Tháng một 2008 lúc 19:20
Có phải nó là hàng sau khi sản xuất xong check lại thì chưa đạt tiêu chuẩn và điều kiện không bác, rồi sau đó nó mông má lại đem bán. Theo em hiểu từ reconditional chắc là thế không biết có đúng không.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng một 2008 lúc 07:05
Có phải nó là hàng sau khi sản xuất xong check lại thì chưa đạt tiêu chuẩn và điều kiện không bác, rồi sau đó nó mông má lại đem bán. Theo em hiểu từ reconditional chắc là thế không biết có đúng không.
Theo như nghĩa tiếng anh thì là hàng tân trang lại?? vậy khác gì hàng refurbish :confused::confused::confused::confused:

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 09:17
em mới nghe lần đầu :( :???: hé hé
được cái, refurbished apple nhìn chả khác gì hàng new, nên có hàng nogn thì cứ lụm anh ạ :D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 11:55
Reconditional này nghĩa là hàng như thế nào hả bác?
Hàng này Apple định nghĩa là hàng trưng bày, hàng bị lỗi hoặc hàng khách hàng mua trả lại, sau đó được hãng thu về kiểm tra và làm mới lại trước khi tái xuất xưởng, vẫn được hưởng BH chính hãng 1 năm. Thật ra có xem hàng rồi mới thấy, "phong độ" nó cũng như hàng brandnew loại 1 thôi, không có vấn đề gì cả. Do thằng nước ngoài nó đâu ra đó, hàng làm mới thì nói làm mới chứ không như ở mình. Chứ nếu như nó muốn nó đóng thùng xịn đàng hoàng và không in chữ Reconditional thì đố bác nào biết. Còn hàng Refurbished của Apple thì chưa thấy lần nào nên chưa biết.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 12:35
hàng trưng bày thì ko biết có bán kiểu gì, chứ hàng trả lại là thành refurbished 100%, khác gì nhau anh khoa nhỉ :D reconditioned em chưa nghe bao vờ

anyway, hum bữa lần đầu mua refur của apple, em lụm con iphone 4gb giá 300, i chang mới ko khác gì hết :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Polar Pen này sẽ truyền cảm hứng cho bạn tại nơi làm việc, trường học hoặc nhà riêng. Nếu bạn thích Polar Pen với mọi thứ hoặc bị cuốn hút bởi sức mạnh của nam châm, thì sản phẩm này là dành cho bạn.

Chúng tôi đã tìm thấy nhiều cách thú vị và chức n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday