Những điều cơ bản muốn hỏi các bác ...

Các thớt khác của hnstyle
Status
Không mở trả lời sau này.
15 Tháng chín 2007 lúc 00:05
Xin hỏi: sự khác nhau giữa hai chip "Centrino Pentium M" và "Intel® Pentium® M"
Mình có quan tâm đến dòng máy Dell latitude D600, thấy cùng 1 nhãn Latitude D600 nhưng tên con chip lại khác nhau :( (mình dùng dxdiag trong hộp thoại run để xem cấu hình).
Có người cho rằng cả 2 loại chíp trên là một!:confused: Hi vọng bác nào pro giải thích để mình mở mắt :D

Thanks !!!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 01:23
pentium M là tên dòng chip; centrino là tên nền tảng công nghệ; nên nếu chỉ nói về CPU thì 2 cái trên là 1 loại CPU.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 03:08
Em tưởng Centrino ( hình quả tim ấy ) là Chip Pentium M + Wireless LAN Intel .
Còn nếu máy nào không dùng WLAN Card của Intel thì không có biểu tượng quả tim đâu , mà chỉ có tem Pen M thôi .
Máy em cũng Pentium M nhưng WLAN là 11 a/b/g của Atheros nên cũng chỉ tem xanh Pentium M thôi.
Dạo trước em tháo cái Card WLAN Intel trên T41 ra, khởi động lại cũng thấy biểu tượng quả tim trên mà hình lúc đầu khởi động thay bằng Pentium M luôn.
Giờ thì Centrino Pro = Core 2 Duo + Intel WirelessLAN chuẩn N

justintran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 08:59
aragon nói đúng rồi đó. Khi nào xài CPU chipset + wireless chipset của Intel thì được dán cái tem Centrino lên, còn không thì chỉ có cái tem CPU của Intel thôi. Thế nên khi có con Duo Core thì có thêm cái tem Centrino Duo :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday